Republic of the Philippines Department of Education Region III LUBAO NORTH DISTRICT
PAARALAN GURO PETSA/ORAS
STA. MONICA ELEMENTARY SCHOOL
ANTAS
DALAWA
JUSTA L. TAÑEDO
ASIGNATURA
A.P
Oktubre 31Nobyembre 1-4, 2016
MARKAHAN
Ikalawang Markahan
GRADE 1 TO 12PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES
BIYERNES
I. LAYUNIN NOTE: Declared Special Non- Working Holiday
NOTE: Declared Special Non- Working Holiday
A. Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas ang kahalagahan ng paglilingkod ng mga namumuno sa pagsulong ng mga pangunahing hanapbuhay at pagtugon sa mga pangangailangan ng mga kasapi ng sariling komunidad. Nakakapagpahayag ng pagpapahalaga sa pagsulong ng mabuting paglilingkod ng mga namumuno sa komunidad tungo sa pagtugon sa pangangailangan ng mga kasapi ng komunidad.
B. Pamanatayang Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Natatalakay ang mga produkto at mga kaugnay na hanapbuhay na nalilikha mula sa likas na yaman ng komunidad. 1.1 Naialalarawan ang yaman at likas na produkto ng komunidad. *Naipaliliwanang ang pananagutan ng bawat isa sa pangangalaga sa likas na yaman at pagpapanatili ng kalinisan ng sariling komunidad.
Nasasagot nang wasto ang inihandang pagsusulit.
Nasasagot nang wasto ang inihandang pagsusulit.
ARALIN 5.3 Mga Produkto sa Aking Komunidad
Ikalawang Panahunang Pagsusulit sa A.P.
Ikalawang Panahunang Pagsusulit sa A.P.
D. Isulat ang code ng bawat kasanayan
II.NILALAMAN
Paggunita sa “Araw ng mga Santo/ Kaluluwa”
Trusted by over 1 million members
Try Scribd FREE for 30 days to access over 125 million titles without ads or interruptions! Start Free Trial Cancel Anytime.
Trusted by over 1 million members
Try Scribd FREE for 30 days to access over 125 million titles without ads or interruptions! Start Free Trial Cancel Anytime.
A.Sanggunian 1. Mga pahina sa Gabay ng Guro 2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral 3. Mga Pahina sa Teksbuk 4. Karagdagang Kagamitan Mula sa Portal ng Leraning Resource
K to 12 C.G. pp. 25-26 56-57 162-168
Larawan ,lapis ,ruler, krayola, aklat Modyul 5, Aralin 5.3
Papel, test paper
Papel, test paper
Panimula : 1.Magpakita ng mga produkto gaya ng peanut butter, pastillas ,suman, banana chips, kendi atbp. 2.Pag usapan ang pinagmulan ng mga produktong ito . 3.Tanumgin din ang mga bata kung anong produkto mayroon sila sa kanilang komunidad at ang pinanggalingan ng mga ito. 4. Iugnay sa aralin. Ipasagoot ang mga tanong sa “Alamin Mo’ ng Modyul 5,Aralin 5.3.Pag usapan ang kanilang
Pag-usapan ang panuntunan o pamantayan sa pagkuha ng pagsusulit.
Pag-usapan ang panuntunan o pamantayan sa pagkuha ng pagsusulit.
B. Iba Pang Kagamitang Panturo
III.PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula sa bagong aralin
Trusted by over 1 million members
Try Scribd FREE for 30 days to access over 125 million titles without ads or interruptions! Start Free Trial Cancel Anytime.
Mga Pamantayan sa pagsusulit at panuto.
Pagmasdan ang larawan .Sagutin ang tanong na kasunod, 1.Ang komunidad na ito ay nasa lambak .May matabang lupa na angkop sa pagtatanim o pagsasaka.Angkop din ang pagtatanim ng palay, bulak, tubo, mani, pinya at tabako.Anoanon kayang produkto ang maaring gawin mula sa sangkap na ito?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa layunin ng aralin 2.Bulubundukin ang komunidad na ito.pagtotroso ang pangunahing hanapbuhay ng mga naninirahan dito.Ano
Mga Pamantayan sa pagsusulit at panuto.
Trusted by over 1 million members
Try Scribd FREE for 30 days to access over 125 million titles without ads or interruptions! Start Free Trial Cancel Anytime.
kayang produkto ang galling sa mga tanim na ito?
4.Napaliligiran ng tubig ang komunidad na ito.Pangingisda at pangunguha ng perlas, pangunguha ng kabibi, at iba pang lamang- dagat ang hanpbuhay dito.Anong mga produkto ang maaaring gawin mula sa mga ito?
5.Ang komunidad na ito ay nasa lungsod.ito ang bagsakan ng iba – ibang produkto galling sa ibang komunidad.Dito
Trusted by over 1 million members
Try Scribd FREE for 30 days to access over 125 million titles without ads or interruptions! Start Free Trial Cancel Anytime.
kakanin.Sa mga komunidad na dinarayo ng mga turista,maraming produkto na ginagawang souviner ang makikita rito tulad ng t-shirt, na may tatak ng pangalan ng lugar ,mga sigay na may disenyo, wallet at iba pa.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto
Sagutin: 1.Ano- anong produkto ang nagmumula sa paglalala. 2.Kung ang isang lugar ay dinarayo ng mga turista, anong mga souviner ang maaaring makita rito? 3.Ano- anong mga produkto sa ibang mga komunidad and hindi pa nabanggit? Isagawa:
Iguhit sa gitna ang uri ng komunidad na iyong kinabibilangan at sa paligid nito ang mga produktong
Talakayin ang mga dapat isaalang-alang habang may pagsusulit.
Talakayin ang mga dapat isaalang-alang habang may pagsusulit.
Trusted by over 1 million members
Try Scribd FREE for 30 days to access over 125 million titles without ads or interruptions! Start Free Trial Cancel Anytime.
J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation
IV.MGA TALA V.PAGNINILAY A. Bilang ng mag-aaral n nakakuha ng 80% sa pagtataya B. Bilang ng mag-aaral na nagangailangan ng iba pang gawain para sa remediation C. Nakatulong ba ang remedial?Bilang ng magpaaral na nakaunawa sa aralin D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation E.Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? F. Anung suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at superbisor? G. Anong kagamitang panturo ang aking naidibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?