St. Agnes’ Academy Lungsod ng Legazpi T.P. 2015-2016
Banghay -Aralin sa Filipino 9 TALA St. Ignatius I.
PETSA: PAKSA: KALIGIRANG PANGKASAYSAYAN NG NOLI ME TANGERE Pluma $%mga pa!ina &2'-&'6 Po(erpoint Presentation
St. Dominic
St. Clare
II. MGA LAYUNIN: Sa pagtatapos ng tala)a*an% ang mga mag-aaral a* inaasa!ang+ C 1. natutu)o* ang mga )onte)stu(al na pa!i(atig sa pag,i,iga* )a!ulugan C 2. natutu)o* ang la*unin o da!ilan ng ma*-a)da sa pagsulat ng oli /e Tangere A '. nai!a!am,ing ang sarili sa mga tau!an sa no,ela at P 5. na)a,u,uo ng sariling panana(% )ong)lus*on at ,isa ng a)da sa sarili at sa na)ararami. III. MGA ESTRA ESTRATEHIY TEHIYA A /ala*ang tala)a*an Pag,uo ng Panana(
St. o!n "osco
IV. PAMAMARAAN: A. PA PANIMULA NIMULA// PAGGANY PAGGANYA AK /adalas nating marinig ang mga )atagang+ ng pluma a* !igit na ma)apang*ari!an )a*sa ta,a).3 "ilang panimulang ga(ain ga( ain%% isa isa-isa -isa!in !in o ipa ipali( li(ana anag g ang ma,u ma,u,ut ,uting ing ,aga ,aga* * na naidudulot ng (astong paggamit nito sa i*ong ,u!a* gamit ang a)ronim na PL4/. •
St. #rancis
Pag,i,iga* a!ulugan )ronim
P L 4 / B. TALASALITAAN (LC3) Salunggu!itan ang salita o mga salita sa loo, ng pangungusap na )asing)a!ulugan ng salitang nasa loo, ng )a!on gamit ang mga )onte)st(al na pa!i(atig. ng )a,uoang ga(ain a* ma)i)ita sa pa!ina &'6-&' ng "ata*ang )lat7 #ormati8e7 C. PAGTALAKAY "a)it pinamagatang oli /e Tangere ang no,ela9 aaang)op )a*a ang pamagat na ito sa nilalaman ng no,ela9 Ipali(anag. no-ano ang mga pagtitiis at pag!i!irap ang naranasan ni :izal !a,ang isinusulat ni*a ang oli /e Tangere9 no-ano ang gina(a ng pama!alaang ;span*ol upang ma!adlangan ang pagpapalim,ag at pagpapa)alat ng sipi ng oli /e Tangere9 •
•
•
D. PAGPAPALALIM: (LC1) Tu)u*in ang la*unin o da!ilan ng ma*-a)da )ung ,a)it ni*a isinulat ang oli /e Tangere ,ata* sa pa!a*ag na )an*ang (ini)a. ng )a,uoang ga(ain a* ma)i)ita sa pa!ina &' ng "ata*ang )lat7 #ormati8e7 V. PAGPAPAHALAGA: /ula sa mga paglalara(an sa mga )atangian ng mga tau!an% )anino mo maaaring i!am,ing ang i*ong sarili9 "a)it9 VI. PAGLALAHAT: •
•
"a)it itinuturing na (alang )amata*an ang no,elang oli /e Tangere9 Sumasang-a*on )a ,a rito9 "a)it9 Sa i*ong palaga*% ,a)it )a*a isinama sa )uri)ulum ng !a*s)ul ang pag-aaral ng no,elang ito9 no-ano ang inaasa!an mong matutunan sa a)dang ito9
VII. PAGTATAYA: (LC5) Sa isang ,uong papel% ,umuo ng in*ong sariling panana(% )on)lus*on at maaaring maging ,isa ng a)dang oli /e Tangere sa i*ong sarili at maging sa ,u!a* ng i,a pang )a,ataang tulad ni*o sa pamamagitan ng pagsagot sa mga tanong na ma)i)ita sa i,a,a. ng mga tanong a* ma)i)ita sa pa!ina &&1 ng "ata*ang )lat.7 Summati8e7 VIII. TAKDANG-ARALIN: •
•
SEKSIYON S&. I"!&*s S&. D,*!* S&. C0 S&. 2,! B,s,
S&. 40!*s
"asa!in at pag-aralan ang Is!" H!#!$ K%!& 13 pa!ina ''3-'53 ng "ata*ang )lat. Sagutan ang P"-s! N&*!3 pa!ina '5+.
IBA PANG TALA