I.
GRADES 1 to 12 DAILY LESSON LOG
Paaralan Guro
(Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo)
Petsa/Oras
Guitnangbayan Elementary School Jesusa A. Santos
Baitang/Antas Asignatura
June 5 – 9, 2017
Grade 5 EPP 5 – Home Economics
Markahan
Una/Week 1
LUNES
MARTES
MIYERKULES
HUWEBES
Naipamamalas ang pangunawa sa kaalaman at kasanayan sa “gawaing pantahanan” at tungkulin at pangangalaga sa sarili
Naipamamalas ang pangunawa sa kaalaman at kasanayan sa “gawaing pantahanan” at tungkulin at pangangalaga sa sarili
Naipamamalas ang pang-unawa sa kaalaman at kasanayan sa “gawaing pantahanan” at tungkulin at pangangalaga sa sarili
Naipamamalas ang pangunawa sa kaalaman at kasanayan sa “gawaing pantahanan” at tungkulin at pangangalaga sa sarili
Naisasagawa ang kasanayan sa pangangalaga sa sarili at gawaing pantahanan na nakatutulong sa pagsasaayos ng tahanan Nagagampanan ang tungkulin sa sarili sa panahon ng pagdadalaga at pagbibinata
Naisasagawa ang kasanayan sa pangangalaga sa sarili at gawaing pantahanan na nakatutulong sa pagsasaayos ng tahanan
Naisasagawa ang kasanayan sa pangangalaga sa sarili at gawaing pantahanan na nakatutulong sa pagsasaayos ng tahanan
Naisasagawa ang kasanayan sa pangangalaga sa sarili at gawaing pantahanan na nakatutulong sa pagsasaayos ng tahanan
Nagagampanan ang tungkulin sa sarili sa panahon ng pagdadalaga at pagbibinata
Natutukoy ang mga paraan ng pangangalaga sa sarili sa panahon ng pagreregla
Natutukoy ang mga paraan ng pangangalaga sa sarili sa panahon ng pagtutuli
BIYERNES
LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayang Pagganap
C .Mga Kasanayan sa Pagkatuto Isulat ang code ng bawat kasanayan
Nakasasagot sa mga katanungang batay sa natapos na aralin
(EPPHE-Oa-1/1. (EPPHE-Oa-1/1.1)
II. NILALAMAN
Tungkulin sa Sarili Sa panahon ng Pagdadalaga at Pagbibinata
Tungkulin sa Sarili Sa panahon ng Pagdadalaga at Pagbibinata
III.KAGAMITANG PANTURO A. Sanggunian 1.Mga pahina sa Gabay ng Guro
Quarter 2-pp 1-3
Quarter 2-pp 1-3
Pangangalaga sa Sarili Sa panahon ng Pagreregla
Pangangalaga sa Sarili sa Panahon ng Pagtutuli
Lingguhang Pagsusulit
2. Mga Pahina Sa Kagamitang Pangmag-aaral 3. Mga Pahina Sa Teksbuk
Quarter 2-pp 1-4
Quarter 2-pp 1-4 EPP 5 pp 15-20
EPP 5 pp 20-22
Magbigay ng mga pagbabagong nagaganap sa nagbibinata at nagdadalaga
Anu ano ang mga tungkuling pansarili sa panahon ng pagreregla?
Sino sa inyo ang nakaranas ng reglahin?
Sino sa inyo ang nakaranas ng matuli?
Ilahad ang mga paraan ng pangangalaga sa sarili sa panahon ng pagreregla
Ilahad ang mga paraan ng pangangalaga sa sarili sa panahon ng pagtutuli
Punan ang graphic organizer ng mga pangangalaga sa sarili sa panahon ng pagreregla
Punan ang graphic organizer ng mga pangangalaga sa sarili sa panahon ng pagtutuli
4. Karagdagang Kagamitan Mula Sa Portal Ng Learning Resource B. Iba Pang Kagamitang Panturo
Larawan, graphic organizer
III. PAMAMARAAN A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/ o pagsisimula sa bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa layunin ng bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1
Graphic organizer, activity sheets
Anu-ano ang pagbabagong nagaganap sa nagdadalaga at nagbibinata?
Paghahambing ng larawan ng isang nagbibinata at nagdadalaga. Paano mo ilalarawan and dalawa?
Bigyan ng matecard ang mag bata, hayaan silang tukuyin ang mga pagbabagong nagaganap na nakasulat rito kung ito ay sa nagdadalaga o sa nagbibinata.
Ilahad at ipabasa ang talata sa “ALAMIN Natin”
Ilahad at ipabasa ang mga nilalaman ng liham
(LM p.1)
(LM pp 1-2)
Pangkatin ang klase.Bigyan ng activity card at sagutin ang mga sumusunod na tanong. Hal.1 Anu-anong pagbabagong nagaganap sa iyong sarili?
Punan ang graphic organizer (concept mapping)ng mga pagbabagong nagaganap sa nagdadalaga
Paglalahad ng mga panuntunan sa pagsusulit
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2
Sa pamamagitan ng Venn Diagram paghambingin ang pagkakatulad at pagkakaiba ng mga pisikal na pagbabago sa isang nagbibinata at nagdadalaga.
Itala sa graphic organizer (facstorming web) ang mga pagbabagong nagaganap sa nagbibinata
Itala sa chart ang mga pansariling makabuluhang pangangalaga sa sarili sa aspeto ng PANANALITA
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Test)
Kung ikaw ay nagdadalaga na isulat sa Pyramid A ang mga panunutunang pangkalusugan at kalinisan sa panahon ng pagreregla Kung nagbibinata naman isulat sa Pyramid B ang panunutunan sa panahon ng pagtutuli.
Tukuyin kung ang pagbabagong nagaganap ay nangyayari sa nagdadalaga o nagbibinata Ex.___Pagkakaroon ng adams aplle
Itala ang mga pansariling makabuluhang pangangalaga sa sarili sa aspeto ng PANININDIGAN
G. Paglalapat ng aralin sa pang-arawaraw na buhay
Bakit mahalagang matutunan ang tamang paraang pangkalusugan at pangkalinisan sa panahon ng pagbibinata at pagdadalaga?
Paano mo mapahahalagahan ang mga pagbabagong nagaganap sa iyong sarili?
Paano mo mapananatiling maayos at malinis ang iyong sarili?
Paano mo mapananatiling maayos at malinis ang iyong sarili?
H. Paglalahat ng Aralin
Paano mo mapangangalagaan ang iyong sarili sa panahon ng iyong pagdadalaga at pagbibinata?
Mahalagang makasunod at maisagawa ng tama nang tama ang wastong pangangalaga ng katawan sa panahon ng pagbibinata at pagdadalaga upang matamo ang kalinisan ng katawan.
Mahalagang pangalagaan ng batang babae ang sarili sa panahon ng pagreregla upang magkaroon ng malusog at maayos na pangangatawan
Mahalagang pangalagaan ng batang lalake ang sarili sa panahon ng pagtutuli upang magkaroon ng malusog at maayos na pangangatawan
I. Pagtataya ng Aralin
Magtala ng limang paraan kung papaano mo maisasagawa ang mga tungkulin mo sa sarili
Basahin ang sumusunod na katanungan tungkol sa tungkuling pansarili sa panahon ng pagbibinata at
Tukuyin kung ang pangungusap ay nagsasaad ng pangangalaga sa sarili o hindi sa panahon ng pagreregla Lagyan lamang ng /
Tukuyin kung ang pangungusap ay nagsasaad ng pangangalaga sa sarili o hindi sa panahon ng pagtutuli Lagyan lamang ng /
Itala sa chart ang mga makabuluhang pangangalaga ng lalaki sa sarili
Ipasagot sa mga bata ang inihandang pagsusulit
Pagwawasto ng mga sagot
bilang nagdadalaga o nagbibinata
pagdadalaga.Piliin ang tamang sagot
ang mga nagsaad ng pangangalaga at X kung hindi
ang mga nagsaad ng pangangalaga at X kung hindi.
Magtala ng 3 pamahiin tungkol sa pagkakaroon ng regla
Magtala ng 3 pamahiin tungkol sa pangangalaga sa bagong tuli
(LM p.3 Gawin Natin)
J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation
IV. MGA TALA V. PAGNINILAY A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation C. Nakatulong ba ang remedial Bilang ng mga mag-aaral na nakaunawa sa aralin. D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation? E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at superbisor? G. Anong kagamitang panturo ang aking naidibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Mag interbyu ng isang indibidwal at itanong kung paano nila inalagaan ang kanilang sarili sa panahon ng kanilang pagbibinata at pagdadala.
Magtala ng mga paniniwala noong unang panahon tungkol sa pagreregla o pagtutuli na hindi na ginagawa sa kasalukuyan.
GRADES 1 to 12 DAILY LESSON LOG
Paaralan Guro
(Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo)
Petsa/Oras
Guitnangbayan Elementary School Jesusa A. Santos June 12 – 16, 2017
LUNES
MARTES
A. Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas ang pangunawa sa kaalaman at kasanayan sa “gawaing pantahanan” at tungkulin at pangangalaga sa sarili
Naipamamalas ang pangunawa sa kaalaman at kasanayan sa “gawaing pantahanan” at tungkulin at pangangalaga sa sarili
B. Pamantayang Pagganap
Naisasagawa ang kasanayan sa pangangalaga sa sarili at gawaing pantahanan na nakatutulong sa pagsasaayos ng tahanan. naipaliliwanag ang mga pagbabagongpisikal na nagaganap sa sarili sa panahon ng pagdadalaga at pagbibinata
I.
Baitang/Antas Asignatura
Grade 5 EPP 5 – Home Economics
Markahan MIYERKULES
Una/Week 2 HUWEBES
BIYERNES
Naipamamalas ang pangunawa sa kaalaman at kasanayan sa “gawaing pantahanan” at tungkulin at pangangalaga sa sarili
Naipamamalas ang pangunawa sa kaalaman at kasanayan sa “gawaing pantahanan” at tungkulin at pangangalaga sa sarili
Naipamamalas ang pangunawa sa kaalaman at kasanayan sa “gawaing pantahanan” at tungkulin at pangangalaga sa sarili
Naisasagawa ang kasanayan sa pangangalaga sa sarili at gawaing pantahanan na nakatutulong sa pagsasaayos ng tahanan.
Naisasagawa ang kasanayan sa pangangalaga sa sarili at gawaing pantahanan na nakatutulong sa pagsasaayos ng tahanan.
Naisasagawa ang kasanayan sa pangangalaga sa sarili at gawaing pantahanan na nakatutulong sa pagsasaayos ng tahanan.
pagbabago ng sarili at sa pag-iwas sa panunukso EPP 5 HE - ob – 3
naipaliliwanag kung paano maiiwasan ang panunukso dahil sa mga pagbabagong pisikal EPP 5 HE - ob – 4
Pangangalaga ng Kasuotan
Naisasagawa ang kasanayan sa pangangalaga sa sarili at gawaing pantahanan na nakatutulong sa pagsasaayos ng tahanan. Pangangalaga sa
1. Tungkulin sa sarili 2. Pangangalaga sa kasuotan 3. Pagpapanatili ng maayos na tindig
1. Tungkulin sa sarili 2. Pangangalaga sa kasuotan 3. Pagpapanatili ng maayos na tindig
LAYUNIN
C .Mga Kasanayan sa Pagkatuto Isulat ang code ng bawat kasanayan
Kasuotan EPP 5 HE - oc – 5 EPP5HE-Oa-5
EPP 5 HE - ob – 3
II. NILALAMAN
III.KAGAMITANG PANTURO A. Sanggunian 1.Mga pahina sa Gabay ng Guro
1. Tungkulin sa sarili 2. Pangangalaga sa kasuotan 3. Pagpapanatili ng maayos na tindig
1. Tungkulin sa sarili 2. Pangangalaga sa kasuotan 3. Pagpapanatili ng maayos na tindig
1. Tungkulin sa sarili 2. Pangangalaga sa kasuotan 3. Pagpapanatili ng maayos na tindig
2. Mga Pahina Sa Kagamitang Pangmag-aaral 3. Mga Pahina Sa Teksbuk
Makabuluhang Gawain
Makabuluhang Gawain
Makabuluhang Gawain
Pantahan at
Pantahan at
Pangkabuhayan at Pantahan 5
Pangkabuhayan Textbook
Pangkabuhayan Textbook
p. 5 – 6
p. Ana Ventura, Evelyn
p. Ana Ventura, Evelyn
Deliarta
Deliarta
4. Karagdagang Kagamitan Mula Sa Portal Ng Learning Resource
MISOSA: Mga Kasuotan sa Iba’t – ibang kasuotan Textbook: Makabuluhang Gawaing Pantahanan at Pangkabuhayan V Texbook: Umunlad sa Paggawa V
B. Iba Pang Kagamitang Panturo III. PAMAMARAAN A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/ o pagsisimula sa bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
Mga pagbabagong nagaganap sa nagdadalaga at nagbibinata. Ipasagot sa sulatang papel ang mga sumusunod.
Magpakita ng mga larawan ng mga bata na naglalarawan mula sanggol hanggang sa edad niya ngayon.
Mga pagbabagong nagaganap sa nagdadalaga at nagbibinata. Ipasagot sa sulatang papel ang mga sumusunod.
Aling pangungusap ang nagpapakita ng kamalayan sa pagbabagong nagaganap sa pagdadalaga at pagbibinata 0 paano maiiwas sa panunukso at alin ang hindi.
Sagutin: Ipaliwanag ang paraan upang maiwasan ang panunukso.
Pag gawa ng Iskrip para sa diskusyong panel tungkol sa Pagtupad ng tungkulin sa sarili (Binata ‘t Dalaga na Kami – Ang Tamang Panahon” Panel discussion tungkol sa pag-aalaga sa sarili sa panahon ng pagbibinata at pagdadalaga)
Tumawag ng mga batang magsasalaysay ng sariling karanasan tungkol sa naging karanasan sa pagbabagong pisikal ng babae at lalaki.
Magpakita ng mga larawan ng mga batang nanunukso sa mga nagdadalaga at nagbibinata PAG-AALIS NG SAGABAL: Ipasagot ang sumusunod sa mag-aaral. Isaayos ang mga
Ipaliwanag ang paraan upang maiwasan ang panunukso.
Magpahanda ng isang iskrip para sa diskusyong panel tungkol sa pagaalaga sa sarili sa panahon ng pagbibinata at pagdadalaga.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa layunin ng bagong aralin
salitang ginulo sa pangungusap. Pagpapatnubay ng guro sa mga Gawain ng bawat pangkat gamit ang tseklist.
Pangkatin ang klase . Magpalabunutan sa kanilang ipakikitang Gawain. Ipakita sa bawat Gawain kung paano natin unawain ang mga pagbabagong ito at magbigay ng paraan kung paano tayo makaiwas satukso.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1
Masdan ang iyong sarili. Itala ang mga pagbabago sa sarili at mga dapat gawin upang maiwasan ang panunukso
Ano-anu ang epekto ng mga pagbabago sa iyong a. nagdadalaga b. nagbibinata?
Magpasagawa ng diskusyong panel tungkol sa pag-aalaga sa sarili sa panahon ng pagbibinata at pagdadalaga.
Ipaliwanag ang paraan upang maiwasan ang panunukso.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2
Gumawa ng isang pangako sa sarili na nagpapakita ng kamalayan sa mga pagbabago at paraan upang maiwasan ang panunukso
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Test)
Buuin ang “Bubble Map” sa ibaba.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-arawaraw na buhay
Ang mga pagbabagong pisikal na nagaganap sa
Isulat sa kuwaderno. 1. Anu-anong pagbabagong pisikal ang nakikita sa a. nagdadalaga b. nagbibinata 2. Ano-anu ang epekto ng mga pagbabago sa a. nagdadalaga b. nagbibinata 3. Paano tayo makaiwas sa panunukso?
Ang mga pagbabagong pisikal na nagaganap sa
Iguhit sa kwaderno ang mga kagamitan sa pagaayos ng sarili at ang paraan ng paggamit nito.
ngbibinata at nagdadalaga ay may epekto sa katawan, pag iisp, pag uugali, damdamin at pakikitungo sa kapwa.
H. Paglalahat ng Aralin
ngbibinata at nagdadalaga ay may epekto sa katawan, pag iisp, pag uugali, damdamin at pakikitungo sa kapwa. Punan ng wastong salita ang patlang ng mga pangungusap mula sa loob ng panaklong. 1. Ang pagbabago sa ugali ng mga nagbibinata at nagdadalaga ay ________. (kapuna- puna, kapansinpansin, kaiga-igaya, kahalihalina) 2. Ang pagiging matulungin at mapagkalinga sa kapwa ay makikita sa kanilang ________ sa mga kaibigan at kapatid. (pakikitungo, pagkilala, pakikiisa, pagtitiwala) 3. Ang ________ng responsibilidad ay isang hudyat ng pagtitiwala sa sarili na gusto rin nilang pahalagahan. ( pagkilala, pagtanggap, pagpapahalaga, pagpapalawak) 4. Upang maiwasan ang panunukso, kailangang maging ________sa pagkilos at pananalita ang isang nagdadalaga. (mahinhin, mapagmasid, maayos, mapansinin) 5. Ang ibang nagbibinata ay nagkakaroon ng ugaling _______,lalo na kung naguguluhan sila at hindi nila naiintindihan ang mga pagbabagong
nagaganap. (mapaghimagsik, matatakutin, mapaghanap, palaban)
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation IV. MGA TALA V. PAGNINILAY A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation C. Nakatulong ba ang remedial Bilang ng mga mag-aaral na nakaunawa sa aralin. D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation? E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at superbisor? G. Anong kagamitang panturo ang aking naidibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Sa inyong journal o dayari, magsulat ng isang pangyayari na hindi malilimutan.
GRADES 1 to 12 DAILY LESSON LOG
Paaralan Guro
(Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo)
Petsa/Oras
Guitnangbayan Elementary School Jesusa A. Santos
Baitang/Antas Asignatura
June 19 – 23, 2017
Grade 5 EPP 5 – Home Economics
Markahan
Una/Week 3
LUNES
MARTES
MIYERKULES
A. Pamantayang Pangnilalaman
1.Naisasagawa ang wastong paraan ng paglalaba. 2.napaghihiwalay ang puti at di kulay 3.Nakikilala at naalis ang mantsa sa tamang paraan
1.Napangangalagaan ang sariling kasuotan 2. Naiisa-isa ang mga paraan upang mapanatiling malinis ang katawan.
1.Natutukoy ang mga paraan ng pagsasaayos ng mga payak na sirang damit. 2.Naisasa-ayos ang payak na sirang damit sa pamamagitan ng pananahi sa kamay. 3.Naisasagawa ang pagsusulsi ng ibat-ibang uri ng damit.
1. Nasasabi ang mga kagamitan at wastong paraan sa paglilinis at pag-aayos ng sarili. 2. naipapakita ang wastong pamamaraan sa paglilinis at pagaayos. 3. nasusunod ang iskedyul ng paglilinis at pag-aayos ng sarili
B. Pamantayang Pagganap
Naipapamalas ang pangunawa sa kaalaman at kasanayan sa “gawaing pantahanan” at tungkulin at pangangalaga sa sarili.
Naipapamalas ang pangunawa sa kaalaman at kasanayan sa “gawaing pantahanan” at tungkulin at pangangalaga sa sarili.
Naipapamalas ang pang-unawa sa kaalaman at kasanayan sa “gawaing pantahanan” at tungkulin at pangangalaga sa sarili.
Naipapamalas ang pang-unawa sa kaalaman at kasanayan sa “gawaing pantahanan” at tungkulin at pangangalaga sa sarili.
C .Mga Kasanayan sa Pagkatuto Isulat ang code ng bawat kasanayan
Naisasagawa ang kasanayan sa pangangalaga sa sarili at gawaing pantahanan na nakakatulong sa pagsasaayos ng tahanan.
Naisasagawa ang kasanayan sa pangangalaga sa sarili at gawaing pantahanan na nakakatulong sa pagsasaayos ng tahanan.
Naisasagawa ang kasanayan sa pangangalaga sa sarili at gawaing pantahanan na nakakatulong sa pagsasaayos ng tahanan.
Naisasagawa ang kasanayan sa pangangalaga sa sarili at gawaing pantahanan na nakakatulong sa pagsasaayos ng tahanan.
EPP5HE-Oc-7
EPP5HE-Oc-6
EPP5HE-Oc-6
Pangangalaga sa Kasuotan
Pangangalaga sa Sariling Kasuotan
Pagsasaayos ng Sirang Kasuotan
I.
HUWEBES
BIYERNES
LAYUNIN
II. NILALAMAN III.KAGAMITANG PANTURO A. Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina Sa Kagamitang Pangmag-aaral
Wastong Paraan ng Paglalaba at Pagtatanggal ng mga Mantsa Maruruming damit, damit na may mantsa, sabong panlaba, palanggana, brush ng damit, balde washing board
Ibat-ibang larawan o totoong kasuotan.
Ibat-ibang larawan retaso na may ibat-ibang punit, mga kasuotang may punit o sira.
EPP5HE-Oc-5
Mga Kagamitan sa Paglilinis at Pag-aayos ng Katawan
Ibat-ibang pansarili at pampamilyang kagamitan tulad ng suklay, nail cutter sepilyo, bimpo tuwalya atbp.
LINGGUHANG PAGSUSULIT
3. Mga Pahina Sa Teksbuk
Quarter Week 3 pp.____
Quarter Week 3 pp.____
Quarter Week 3 pp.____
Quarter Week 3 pp.____
4. Karagdagang Kagamitan Mula Sa Portal Ng Learning Resource
Quarter Week 3 pp.____
Quarter Week 3 pp.____
Quarter Week 3 pp.____
Quarter Week 3 pp.____
B. Iba Pang Kagamitang Panturo III. PAMAMARAAN A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/ o pagsisimula sa bagong aralin B. Paghahabi sa layunin ng aralin C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa layunin ng bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Test)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-arawaraw na buhay
Balik Aral Ukol sa Tungkulin sa Sarili
Balik Aral Ukol sa Pangangalaga sa Kasuotan
Balik Aral Ukol sa Pangangalaga sa Kasuotan
Balik Aral Ukol sa Pagsasaayos ng sirang Kasuotan
Panggabay na Tanong:
Panggabay na Tanong:
Panggabay na Tanong:
Panggabay na Tanong:
1.Anong ginagawa ninyo kapag ang suot ninyong damit ay marumi?
1.Ano ang tamang paraan ng pangangalaga ng damit?
1.Ano ang mga bagay na dapat tandaan sa pagsasaayos ng mga sirang kasuotan?
1.Anu-ano ang mga kagamitan sa paglilinis at pag-aayos ng sarili? 2.Anu –ano ang wastong pamamaraan ng paglilinis at pagaayos ng sarili?
Pagganyak:
Pagganyak:
Pagganyak:
Pagganyak:
1.Magpakita ng mga maruruming damit.
1.Pagpapakita ng ibat-ibang uri ng damit.
1.Pagpapakita ng mga punit gamit ang mga retaso at halimbawa ng wastong pagsusulsi ng sira at pagtatagpi
2. Itanong sa mga mag-aaral:
2.Itanong sa mga mag-aaral:
2. Itanong sa mga mag-aaral:
1.Pagpapakita ng ibat-ibang pansarili at pampamilyang kagamitan tulad ng suklay,nail cutter, sepilyo, bimpo tuwalya atbp. 2.Itanong sa mga mag-aaral:
“Ano ang unang dapat gawin bago simulan ang paglalaba?
“Kailan dapat isuot ang bawat kasuotan?
“Alam ninyo ba a ng wastong pagsasaayos ng sirang damit gamit ang pananahi sa kamay?
‘’Alin sa mga ito ang ginagamit ninyo sa araw-araw? “ Alin sa mga ito ang ginagamit ninyo isang beses sa isang linggo?
Basahin at unawain ang sitwasyon nasa Alamin Natin ng LM pahina__
Isagawa ang ALAMIN NATIN sa LM sa pahina_
Pagtalakay ng LINANGIN NATIN sa LM sa pahina__
Pagtalakay ng ALAMIN sa LM sa pahina__ Gawin ang Gawain A
Pag-ayos ng mga titik sa bawat bilang upang mabuo ang salita (tingnan sa TG pahina__
H. Paglalahat ng Aralin
PAGPAPALALIM NG KAALAMAN Paghahati sa pangkat: 1.Bigyan ng Task Card ang bawat pangkat 2.Bigyan ng strips ng cartolina na may nakasulat (tingnan sa TG sa pahina _)
Gawin ang GAWAIN A sa TG sa pahina_
Pagpapangkat sa klase: 1.Gawin ang LINANGIN NATIN sa LM pahina_
Pagpapangkat ng Klase: 1.Gawin ang LINANGIN NATIN sa nasa LM sa pahina_
Bakit dapat pangalagaan ang mga kasuotan?
Bakit mahalagang malaman ang wastong kaalaman sa pagsasaayos ng damit sa pamamagitan ng pananahi sa kamay? Anu-ano ang mga bagay na dapat tandaan sa pagsasaayos ng mga sirang kasuotan sa pamamagitan ng pananahi sa kamay
I. Pagtataya ng Aralin Ano ang kahalagahan ng wastong kaalaman sa tamang paglalaba?
J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation
Bakit kailangang sundin ang tamang pamamaraan at kagamitan sa paglalaba?
Gawin ang Gawain B: Pagkilos ng mga piling mag-aaral ng wastong paraan ng pagsasagawa ng mga ss: Paliligo Paglilinis ng ngipin atbp. Tingnan sa TG sa pahina_
Paano mo isasabuhay ang magagandang kaugalian natutunan sa pag-aayos sa sarili?
Anu-ano ang mga kagamitan sa paglilinis at pag-aayos ng sarili?
IV. MGA TALA
Ayusin ang mga hakbang sa paglalaba ayon sa wastong pagkakasunod-sunod. ( A-E ) tingnan sa TG pahina__
Sagutan ang GAWIN NATIN sa LM pahina__
Sagutan ng GAWIN NATIN na nasa LM sa pahina ____
Sagutan ang GAWIN NATIN sa LM sa pahina __
V. PAGNINILAY
Tumulong sa bahay sa paglalaba ng mga damit. Bigyang puna kung tama ang ginawang hakbang.
Sagutan ang PAGYAMANIN NATIN sa LM sa pahina__
Sagutan ang PAGYAMANIN NATIN sa LM sa pahina __
Gawin ang PAGYAMANIN NATIN sa LM sa pahina __
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial Bilang ng mga mag-aaral na nakaunawa sa aralin. D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation? E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at superbisor? G. Anong kagamitang panturo ang aking naidibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?