Republic of the Philippines Department Department of Education Region VIII (Eastern Visayas) Division of Leyte Tabango ational !igh "chool Tabango# Leyte
BANGHAY ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 8
$une %# &'
I.
LAYUNIN. atataya ang *aalaman ng mag+aaral u*ol sa aralin
II.
NILALAMAN ,- Pretest .- Edu*as Edu*asyon yon sa sa Pagpap Pagpapa* a*ata atao o% /- ,*lat
III.
PAMAMARAAN 0agsasaga1a ng pretest
IV.
EBALWASYON "asagutan ng mga mag+aaral ang lahat ng *atanungan
V.
TAKDANG-ARALIN TAKDANG-ARALIN 0agdala ng lara1an ng inyong pamilya bu*as-
Prepared by2 GAZELLE Q. MANRIQUEZ "ub3ect Teacher
Republic of the Philippines Department Department of Education Region VIII (Eastern Visayas) Division of Leyte Tabango ational !igh "chool Tabango# Leyte
BANGHAY ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 8
$une 4# &'
I.
LAYUNIN. aipamamalas ang pag+una1a na ang pamilya ay natural na institusyon ng pagmamahalan# pagtutulungan at pananampalataya na na*atutulong sa pagpapaunlad ng sarili tungo sa pa*i*ipag*ap1a pa*i*ipag*ap1a
II.
NILALAMAN ,- ,ng Pamilya .ilang .ilang atural na Insitusyon Insitusyon p- 5+% 5+% .- Edu*as Edu*asyon yon sa sa Pagpap Pagpapa* a*ata atao o% /- ,*lat
III.
P,0,0,R,, A. Balik-Aral .a*it mahalaga ang pamilya6 B. M!i M!i"a "a#$ #$% % ,nu+ano ang mga bahaging bahaging ginagampanan ginagampanan ng ba1at *asapi *asapi ng imyong pamilya6 pamilya6 &. Ta Tala laka ka$a $a% % Ilara1an ang ba1at *asapi ng inyong pamilya at ang mahalagang *ontribusyon gamit ang estru*tura ng bahayD. Pa'la Pa'lala( la(a! a! Itala sa iyong *1aderno ang mahalagang pangyayari na naganap sa iyong ginaga1ang pagbabahagi-
IV.
EBALWASYON ,no ang iyong natu*lasan natu*lasan sa natapos natapos na 7a1ain6 7a1ain6 Ipali1anagIpali1anag-
V.
TAKDANG-ARALIN TAKDANG-ARALIN Ipali1anag ang *asabihang ito# 8,*o ay ,*o dahil sa ,*ing Pamilya-9
Prepared by2 GAZELLE Q. MANRIQUEZ "ub3ect Teacher
Republic of the Philippines Department Department of Education Region VIII (Eastern Visayas) Division of Leyte Tabango ational !igh "chool Tabango# Leyte
BANGHAY ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 8
$une 4# &'
I.
LAYUNIN. aipamamalas ang pag+una1a na ang pamilya ay natural na institusyon ng pagmamahalan# pagtutulungan at pananampalataya na na*atutulong sa pagpapaunlad ng sarili tungo sa pa*i*ipag*ap1a pa*i*ipag*ap1a
II.
NILALAMAN ,- ,ng Pamilya .ilang .ilang atural na Insitusyon Insitusyon p- 5+% 5+% .- Edu*as Edu*asyon yon sa sa Pagpap Pagpapa* a*ata atao o% /- ,*lat
III.
P,0,0,R,, A. Balik-Aral .a*it mahalaga ang pamilya6 B. M!i M!i"a "a#$ #$% % ,nu+ano ang mga bahaging bahaging ginagampanan ginagampanan ng ba1at *asapi *asapi ng imyong pamilya6 pamilya6 &. Ta Tala laka ka$a $a% % Ilara1an ang ba1at *asapi ng inyong pamilya at ang mahalagang *ontribusyon gamit ang estru*tura ng bahayD. Pa'la Pa'lala( la(a! a! Itala sa iyong *1aderno ang mahalagang pangyayari na naganap sa iyong ginaga1ang pagbabahagi-
IV.
EBALWASYON ,no ang iyong natu*lasan natu*lasan sa natapos natapos na 7a1ain6 7a1ain6 Ipali1anagIpali1anag-
V.
TAKDANG-ARALIN TAKDANG-ARALIN Ipali1anag ang *asabihang ito# 8,*o ay ,*o dahil sa ,*ing Pamilya-9
Prepared by2 GAZELLE Q. MANRIQUEZ "ub3ect Teacher
Republic of the Philippines Department Department of Education Region VIII (Eastern Visayas) Division of Leyte Tabango ational !igh "chool Tabango# Leyte
BANGHAY ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 8
$une 5# &'
I.
LAYUNIN. aipamamalas ang pag+una1a na ang pamilya ay natural na institusyon ng pagmamahalan# pagtutulungan at pananampalataya na na*atutulong sa pagpapaunlad ng sarili tungo sa pa*i*ipag*ap1a pa*i*ipag*ap1a
II.
NILALAMAN ,- ,ng Pamilya .ilang .ilang atural na Insitusyon Insitusyon .- Edu*asyo Edu*asyon n sa Pagpapa*a Pagpapa*atao tao % p- 5+% /- ,*lat
III.
PAMAMARAAN A. Balik-Aral ,no ang ibig sabihin sabihin ng pamilya6 B. M!i M!i"a "a#$ #$% % 0agpapa*ita ng lara1an ng isang pamilya &. Pa'# Pa'#)# )#)r )rii ,no an *ahulugan *ahulugan o *abuluhan ng pamilya pamilya para sa sa iyo6 ,nong *aranasan *aranasan sa pamilya ang nagbunsod sa iyo upang mag*aroon ng ganitong panana1 tung*ol sa pamilya6 D. Ga Ga*a *ai% i% Ipa*it Ipa*ita a ang inyong inyong ideya ideya tung*o tung*oll sa pamily pamilya a sa pamam pamamagi agita tan n ng tula# tula# a1it# a1it# rap rap o pagguhitE. Pa'l Pa'lal ala( a(a! a! ,nong isang salita ang maaari maaari mong gamiting paglalara1an paglalara1an sa pamilya6 .a*it mo napili ang salitang ito6 +. Pa'l Pa'lal ala, a,a! a! Paano mo napahahalagahan ang *ontribusyon ng ba1at *asapi ng iyong pamilya sa iyo at sa iyong pamilya6
IV.
EBALWASYON Paano mo ilalara1an ang isang pamilya6 Isulat ang sagot sa *alahating *alahating papel-
V.
TAKDANG-ARALIN TAKDANG-ARALIN .asahin ang 8Pamilya .ilang Li*as na Institusyon9 p- +&-
Prepared by2 GAZELLE Q. MANRIQUEZ "ub3ect Teacher
Republic of the Philippines Department of Education Region VIII (Eastern Visayas) Division of Leyte Tabango ational !igh "chool Tabango# Leyte
BANGHAY ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 8
$une &4# &'
I.
LAYUNIN. aipamamalas ang pag+una1a na ang pamilya ay natural na institusyon ng pagmamahalan# pagtutulungan at pananampalataya na na*atutulong sa pagpapaunlad ng sarili tungo sa pa*i*ipag*ap1a
II.
NILALAMAN ,- ,ng Pamilya .ilang atural na Insitusyon .- Edu*asyon sa Pagpapa*atao % p- &+&' /- ,*lat
III.
PAMAMARAAN
A. Balik-Aral ,nong mga *atangian ang taglay mo ngayon ang implu1ensiya ng iyong pamilya6 Ilara1anB. M!i"a#$% Ipapabasa ang 80arriage Vo1s9 na ma*i*ita sa p- &&. Pa'#)#)ri
0ahalaga ba ang pamilya para sa isnag indibid1al at sa lipunan6 .a*it6 ,no ang pina*amahalagang misyon ng pamilya6 Ipali1anagPaano napapatibay ng *asal ang isang pamilya6 Ipali1anagPaano iiral ang isang pamilya bilang orihinal na paaralan ng pagmamahalan6 ,nu+ano ang mahahalagang gampanin na dapat isa*atuparan ng magulang bilang unang guro sa tahanan6
D. Ga*ai% 7amit ang graphic organi:er# buuin ang mahalagang *onsepto na nahinuha mula sa mga nagdaang ga1ain at babasahinE. Pa'lala(a! .a*it itinuturing ang pamilya bilang pundasyon ng lipunan6 Ipali1anag+. Pa'lala,a! Paano matuturuan ng pamilya ang mga *asapi nito na taos+pusong gampanan ang panlipunan at pampoliti*al na tung*ulin nito6 IV.
EBALWASYON "agutan ang Tayahin ang Iyong Pag+una1a p- &-
V.
TAKDANG-ARALIN
Paghandaan ang pagsasadula ng napiling *ahulugan ng pamilya bu*as-
Prepared by2 GAZELLE Q. MANRIQUEZ "ub3ect Teacher
Republic of the Philippines Department of Education Region VIII (Eastern Visayas) Division of Leyte Tabango ational !igh "chool Tabango# Leyte
BANGHAY ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 8
$uly ;# &'
I.
LAYUNIN. aipamamalas ang pag+una1a na ang pamilya ay natural na institusyon ng pagmamahalan# pagtutulungan at pananampalataya na na*atutulong sa pagpapaunlad ng sarili tungo sa pa*i*ipag*ap1a
II.
NILALAMAN ,- ,ng Pamilya .ilang atural na Insitusyon .- Edu*asyon sa Pagpapa*atao % p- &+&' /- ,*lat
III.
PAMAMARAAN
A. Balik-Aral ,nong mga *atangian ang taglay mo ngayon ang implu1ensiya ng iyong pamilya6 Ilara1anB. M!i"a#$% Ipapabasa ang 80arriage Vo1s9 na ma*i*ita sa p- &&. Pa'#)#)ri Tatala*ayin ang pitong mahahalagang dahilan *ung ba*it tinata1ag ang pamilya na isang li*as na institusyonD. Ga*ai% Pang*atin ang *lase sa pito- .a1at grupo ay isasadula ang napiling numero na nagpapatunay na ang pamilya ay isang li*as na institusyon- .igyan ng panahon ang mag+aaral na mag+ensayoE. Pa'lala(a! .a*it itinuturing ang pamilya bilang pundasyon ng lipunan6 Ipali1anag+. Pa'lala,a! Paano matuturuan ng pamilya ang mga *asapi nito na taos+pusong gampanan ang panlipunan at pampoliti*al na tung*ulin nito6 G. EBALWASYON "agutan ang Tayahin ang Iyong Pag+una1a p- &H. TAKDANG-ARALIN .asahin ang 80ission Impossible69 p- ;+;4-
Prepared by2 GAZELLE Q. MANRIQUEZ "ub3ect Teacher
Republic of the Philippines Department of Education Region VIII (Eastern Visayas) Division of Leyte Tabango ational !igh "chool Tabango# Leyte
BANGHAY ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 8
$uly &# &'
I.
LAYUNIN. aipa*i*ita na ang bu*as at maayos na *omuni*asyon sa pagitan ng mga magulang at ana* ay nagbibigay+daan sa mabuting ugnayan ng pamilya at sa pa*i*itungo sa *ap1a
II.
NILALAMAN ,- ,ng 0isyon ng Pamilya sa Pagbibigay ng Edu*asyon# Paggabay sa Pagpapasiya at Paghubog ng Pananampalataya .- Edu*asyon sa Pagpapa*atao % p- ;+< /- ,*lat
III.
PAMAMARAAN a. Balik-Aral .a*it itinuturing ang pamilya bilang pundasyon ng lipunan6 ". M!i"a#$% Ipapa*ita ang patalastas ng !ating =apatid# Luc*y 0e at ., na may *inalaman sa pa*sang tatala*ayin. Pa'#)#)ri ,no ang mga mahahalagahang mensahe na ipinararating ng ba1at isang
patalastas6 Ipali1anag.a*it mahalagang maitaguyod ang edu*asyon ng mga *asapi ng pamilya6 .a*it mahalagang maturuan at magabayan ang mga bata sa *anilang mga pagpapasiya6
. Ga*ai% 7a1in ang 7a1ain & p- ;>+;5/. Pa'lala(a! .a*it mahalagang mahubog ang pananampalataya ng isang bata6 0. Pa'lala,a! Paano mo maiuugnay ang mga sit1asyon sa patalastas sa sit1asyon na mayroon ang pamilyang Pilipino sa *asalu*uyan6 IV.
EBALWASYON "agutan ang Tayahin ang Iyong Pag+una1a p- <-
V.
TAKDANG-ARALIN
7umupit ng mga lara1an sa internet o sa lumang magasin na maaaring magsimbolo sa edu*asyon# pagpapasiya# at pananampalataya- Dalhin ito sa !u1ebes-
Prepared by2 GAZELLE Q. MANRIQUEZ "ub3ect Teacher
Republic of the Philippines
DEPARTMENT OF EDUCATION Region VIII Division of Leyte
TABANGO NATIONAL HIGH SCHOOL D. Pastor St. Poblacion, Tabango , Leyte
ACTIVITY COMPLETION REPORT I. II. III. IV.
TITLE: Card Day LOCATION: !rchids Classroo" DATE: #ebruary $%, &%$' INTRODUCTION ()er every grading period, Card Day is observed. It is the *"e for students to +no the result of their perfor"ance for that grading period. Parents can also "onitor the grades of their students.
V.
ACCOMPLISHMENT Delivered the student-s grades Tal+ about the student-s perfor"ance to the parents
VI.
PROBLEMS MET The followin we!e i"en#$e": ot all parents a/ended the Card Day So"e students do not have grades in certain sub0ects
VII.
RECOMMENDATION% SUGGESTIONS 1a+e Card Day a "ust to all parents to "onitor the perfor"ance of their children and to co""unicate ith the adviser and sub0ect teachers as ell.
VIII.
GOOD PRACTICES LEARNED Co""unica*on ith the parents is observed.
I&.
SUSTAINABILITY PLAN Co""unicate ith the parents alays.
&.
REPLICATION PLAN Card Day should alays be a priority in the school to +no "ore about the students and parents as ell.
Prepared by2 GA'ELLE (. MANRI(UE' (dviser oted by2 LUCENDA D. ENO)O Depart"ent 3ead (pproved by2
ADELO S. GORILLO School 3ead
DEPARTMENT OF EDUCATION Region VIII Division of Leyte
TABANGO NATIONAL HIGH SCHOOL 4. Pastor St. Poblacion, Tabango , Leyte
ACTIVITY COMPLETION REPORT I. II. III. IV.
TITLE: #aculty 1ee*ng LOCATION: Ca"ia Classroo" DATE: 5une &$, &%$' INTRODUCTION ( "ee*ng as called to order last 5une &$, &%$' at 62%% in the a)ernoon. The presiding o7cer as
the school head, 1r. (delo S. 8orillo. #orty 9:%; faculty "e"bers ere present during the "ee*ng.
V.
ACCOMPLISHMENT Presented the ran+ing of teachers 4lected !7cers for Teacher-s League 4lected !7cers for T3S Develop"ent Coopera*ve
VI.
PROBLEMS MET The followin we!e i"en#$e":
year &%$=>&%$' ere raised !thers ere not *"e conscious
VII.
RECOMMENDATION% SUGGESTIONS 8ive a"ple *"e for the topics to be discussed
VIII.
GOOD PRACTICES LEARNED Teachers are given freedo" to address their issues and concerns ith regards to educa*on.
I&.
SUSTAINABILITY PLAN ( ar" at"osphere during faculty "ee*ng should be "aintained.
&.
REPLICATION PLAN The school "ust con*nue the good prac*ce.
DEPARTMENT OF EDUCATION Region VIII Division of Leyte
TABANGO NATIONAL HIGH SCHOOL #.
Pastor St. Poblacion, Tabango , Leyte
ACTIVITY COMPLETION REPORT I. II. III. IV.
TITLE: Co""unity on Prac*ce 9C!P; LOCATION: T(?(8! (TI!(L 3I83 SC3!!L DATE: 5anuary INTRODUCTION Co""unity on prac*ce 9C!P; is usually done by teachers handling the sa"e sub0ect to discuss about the proble"s that arise in their sub0ect or an upco"ing event.
V.
ACCOMPLISHMENT Distribu*on of tas+ to every teacher is observed.
VI.
PROBLEMS MET The *"e given to do the tas+ is very short.
VII.
RECOMMENDATION% SUGGESTIONS 8ive enough *"e for teachers to @nish the tas+ given.
VIII.
GOOD PRACTICES LEARNED Coopera*on a"ong teachers is observed.
I&.
SUSTAINABILITY PLAN ( ar" at"osphere during faculty "ee*ng should be "aintained.
&.
REPLICATION PLAN The school "ust con*nue the good prac*ce.
DEPARTMENT OF EDUCATION Region VIII Division of Leyte
TABANGO NATIONAL HIGH SCHOOL 8. Pastor St. Poblacion, Tabango , Leyte
ACTIVITY COMPLETION REPORT I. II. III. IV.
TITLE: 1oving Ap Cere"ony LOCATION: T(?(8! (TI!(L 3I83 SC3!!L
V.
ACCOMPLISHMENT (arding of honor students fro" 8rade '>$$ is observed. Cer*@cate of co"ple*on is given to all co"pleters.
VI.
PROBLEMS MET The followin we!e i"en#$e": The area cannot acco""odate the nu"ber of students, parents and guests a/ending the
VII.
progra". ?ecause of the bad eather, the area beco"es et thus adding disco"fort.
RECOMMENDATION% SUGGESTIONS The area should be able to acco""odate the nu"ber of people a/ending the progra" and ready for any changes in the eather.
VIII.
GOOD PRACTICES LEARNED Coopera*on a"ong teachers is observed. Pa*ence and understanding of the parents and co"pleters are also shoed.
I&.
SUSTAINABILITY PLAN 8iving aards and recogni*on a"ong students "ust be "aintained. The progra" should stay "eaningful and ineEpensive.
&.
REPLICATION PLAN The school "ust con*nue the good prac*ce.
Prepared by2
GA'ELLE (. MANRI(UE' Teacher oted by2 LUCENDA D. ENO)O Depart"ent 3ead (pproved by2
ADELO S. GORILLO School 3ead
DEPARTMENT OF EDUCATION Region VIII Division of Leyte
TABANGO NATIONAL HIGH SCHOOL 3. Pastor St. Poblacion, Tabango , Leyte
ACTIVITY COMPLETION REPORT I. II. III. IV.
TITLE: Ins*tu*onaliFed Level Recogni*on and (ards Syste" for Internal and 4Eternal Sta+eholders LOCATION: T(?(8! (TI!(L 3I83 SC3!!L DATE: (pril B, &%$' INTRODUCTION ( school and a co""unity or+ing hand in hand is the +ey in achieving success in every progra" and pro0ect.
V.
ACCOMPLISHMENT Cer*@cate of (pprecia*on is given to all outgoing PT( !7cers and 1unicipal !7cial.
VI.
PROBLEMS MET The followin we!e i"en#$e": The ac*vity did not start on *"e. ot all sta+eholders are present.
VII.
RECOMMENDATION% SUGGESTIONS The ac*vity should start on *"e. So"ebody "ust be assigned to follo up the sta+eholders hether they are going to co"e or not.
VIII.
GOOD PRACTICES LEARNED Coopera*on a"ong teachers and sta+eholders is observed.
I&.
SUSTAINABILITY PLAN 8iving cer*@cates to all sta+eholders ho contributed to the success of any ac*vity in the
&.
school should be sustained. REPLICATION PLAN The school "ust con*nue the good prac*ce.
Prepared by2
GA'ELLE (. MANRI(UE' Teacher oted by2
LUCENDA D. ENO)O Depart"ent 3ead (pproved by2
ADELO S. GORILLO School 3ead
DEPARTMENT OF EDUCATION Region VIII Division of Leyte
TABANGO NATIONAL HIGH SCHOOL I.
Pastor St. Poblacion, Tabango , Leyte
ACTIVITY COMPLETION REPORT I. II. III. IV.
TITLE: 3o"eroo" PT( Pro0ect !rchids LOCATION: !rchids Classroo", T(?(8! (TI!(L 3I83 SC3!!L DATE: S.G. &%$=>&%$' INTRODUCTION ( learner learns best if the classroo" is conducive for learning. To ensure it, pro0ects are reco""ended. ith the help and support of the parents, every pro0ect no "a/er ho big or s"all is a success.
V.
ACCOMPLISHMENT #unc*onal toilet bol 9P$%B%.%%; $ Stand fan 9P'H%.%%;
VI.
PROBLEMS MET The followin we!e i"en#$e": The stand fan is not durable. !thers do not pay on *"e.
VII.
RECOMMENDATION% SUGGESTIONS eEt *"e, buy a durable stand fan so that it ill last longer.
VIII.
GOOD PRACTICES LEARNED Coopera*on a"ong parents is observed.
I&.
SUSTAINABILITY PLAN Support of the parents in every pro0ect "ust be "aintained.
&.
REPLICATION PLAN The school "ust con*nue the good prac*ce.
DEPARTMENT OF EDUCATION Region VIII Division of Leyte
TABANGO NATIONAL HIGH SCHOOL 5.
Pastor St. Poblacion, Tabango , Leyte
ACTIVITY COMPLETION REPORT I. II. III. IV.
TITLE: 3o"eroo" PT( Pro0ect !rchids LOCATION: !rchids Classroo", T(?(8! (TI!(L 3I83 SC3!!L DATE: 5une &%$' INTRODUCTION ( learner learns best if the classroo" is conducive for learning. To ensure it, pro0ects are reco""ended. ith the help and support of the parents, every pro0ect no "a/er ho big or s"all is acco"plished.
V.
ACCOMPLISHMENT $ Stand fan 9P$B=%.%%;
VI.
PROBLEMS MET ot all parents pay on *"e.
VII.
RECOMMENDATION% SUGGESTIONS Raise pro0ects that is needed by the "a0ority nu"ber of students.
VIII.
GOOD PRACTICES LEARNED Coopera*on a"ong parents is observed.
I&.
SUSTAINABILITY PLAN Support of the parents in every pro0ect "ust be "aintained.
&.
REPLICATION PLAN The school "ust con*nue the good prac*ce.
Republic of the Philippines DEPARTMENT OF EDUCATION Region VIII Division of Leyte
TABANGO NATIONAL HIGH SCHOOL D. Pastor St. Poblacion, Tabango , Leyte
ACTIVITY COMPLETION REPORT
I. II. III.
TITLE: (lu"ni 1ee*ng LOCATION: T3S Co"puter roo", T(?(8! (TI!(L 3I83 SC3!!L DATE: (ugust $', &%$=
IV.
INTRODUCTION (lu"ni ho"eco"ing is the *"e hen faculty, students and alu"ni get together to sho their school pride. It is an eEcellent opportunity to interact ith fello students, faculty "e"bers and "ost i"portantly alu"ni. In this regard, "ee*ngs should be "ade to plan the upco"ing event.
V.
ACCOMPLISHMENT 4lec*on of (lu"ni !7cers Plan for the upco"ing (lu"ni 3o"eco"ing and #ounda*on Day
VI.
PROBLEMS MET ot all batch representa*ve are able to a/end the "ee*ng.
VII.
RECOMMENDATION% SUGGESTIONS Send co""unica*on le/er to batch representa*ves so that they ill be infor"ed of the "ee*ng.
VIII.
GOOD PRACTICES LEARNED Coopera*on a"ong teachers and alu"ni is observed.
I&.
SUSTAINABILITY PLAN Support of the alu"ni "ust be "aintained.
&.
REPLICATION PLAN The school "ust con*nue the good prac*ce.
Prepared by2
(pproved by2
GA'ELLE (. MANRI(UE' Secretary
Republic of the Philippines Department of Education Region VIII (Eastern Visayas) Division of Leyte Tabango ational !igh "chool Tabango# Leyte
MSGR. MANUEL DAMAYO President
BANGHAY ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 8
,ugust '# &'
I.
LAYUNIN. a*i*ipag+ugnayan sa *ap1a upang malinang sa aspetong panlipunan# intele*t1al at pang*abuhayan
II.
NILALAMAN ,- ,ng Pa*i*ipag*ap1a .- Edu*asyon sa Pagpapa*atao % p- + /- ,*lat# /7 at T7
III.
PAMAMARAAN
A. Balik-Aral ,no ang batas ng malayang pagbibigay6 B. M!i"a#$% 0agpapa*ita ng lara1an ng mag*a*aibigan- Itanong2 "ino+sino ang itinuturing mong *ap1a6 7aano sila *ahalaga at ano ang bahaging ginagampanan nila sa iyong buhay6 &. Pa'#)#)ri ,no ang iyong nararamdaman *apag tinutulungan *a ng iba sa iyong mga
pangangailangan6 ,no ang iyong nararamdaman *apag na*atulong *a sa iba6 =aya mo bang mabuhay nang 1alang *ap1a6 ,no ang maaaring ga1in upang maipa*ita ang pagmamalasa*it sa *ap1a6
D. Ga*ai% .asahin at una1ain ang tula sa p- 5 na nagpapa*ita ng *ahalagahan ng ma*abuluhang pa*i*ipag*ap1aE. Pa'lala(a! ,no+anong aspe*to ng pag*atao ang malilinang sa pa*i*ipag+ugnayan sa *ap1a6 Ipali1anag ang ba1at isa+. Pa'lala,a! Paano mo pa*i*itunguhan ang taong aya1 ma*iisa at ma*ibahagi sa mga ga1ain ng pang*at6 G. EBALWASYON "agutan ang mga *atanungan sa p- H. TAKDANG-ARALIN .asahin at una1ain ang =ailangan *ita ? =ailangan mo a*o ? =ap1a+tao tayo --- p- +4-
Prepared by2
GAZELLE Q. MANRIQUEZ "ub3ect Teacher
Republic of the Philippines Department of Education Region VIII (Eastern Visayas) Division of Leyte Tabango ational !igh "chool Tabango# Leyte
BANGHAY ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 8
,ugust # &' I.
LAYUNIN. a*i*ipag+ugnayan sa *ap1a upang malinang sa aspetong panlipunan# intele*t1al at pang*abuhayan
II.
NILALAMAN A. ,ng Pa*i*ipag*ap1a B. Edu*asyon sa Pagpapa*atao % p- + &. ,*lat# /7 at T7
III.
PAMAMARAAN
A. Balik-Aral ,no ang batas ng malayang pagbibigay6 B. M!i"a#$% 0agpapa*ita ng lara1an ng mag*a*aibigan- Itanong2 "ino+sino ang itinuturing mong *ap1a6 7aano sila *ahalaga at ano ang bahaging ginagampanan nila sa iyong buhay6 &. Pa'#)#)ri ,no ang iyong nararamdaman *apag tinutulungan *a ng iba sa iyong mga
pangangailangan6 ,no ang iyong nararamdaman *apag na*atulong *a sa iba6 =aya mo bang mabuhay nang 1alang *ap1a6 ,no ang maaaring ga1in upang maipa*ita ang pagmamalasa*it sa *ap1a6
D. Ga*ai% .asahin at una1ain ang tula sa p- 5 na nagpapa*ita ng *ahalagahan ng ma*abuluhang pa*i*ipag*ap1aE. Pa'lala(a! ,no+anong aspe*to ng pag*atao ang malilinang sa pa*i*ipag+ugnayan sa *ap1a6 Ipali1anag ang ba1at isa+. Pa'lala,a! Paano mo pa*i*itunguhan ang taong aya1 ma*iisa at ma*ibahagi sa mga ga1ain ng pang*at6 G. EBALWASYON "agutan ang mga *atanungan sa p- H. TAKDANG-ARALIN .asahin at una1ain ang =ailangan *ita ? =ailangan mo a*o ? =ap1a+tao tayo --- p- +4-
Prepared by2 GAZELLE Q. MANRIQUEZ "ub3ect Teacher
Republic of the Philippines Department of Education Region VIII (Eastern Visayas) Division of Leyte Tabango ational !igh "chool Tabango# Leyte
BANGHAY ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 8
,ugust &<# &' I.
LAYUNIN. a*i*ipag+ugnayan sa *ap1a upang malinang sa aspetong panlipunan# intele*t1al at pang*abuhayan
II.
NILALAMAN A. ,ng Pa*i*ipag*ap1a B. Edu*asyon sa Pagpapa*atao % p- + &. ,*lat# /7 at T7
III.
PAMAMARAAN
A. Balik-Aral ,no ang batas ng malayang pagbibigay6 B. M!i"a#$% 0agpapa*ita ng lara1an ng mag*a*aibigan- Itanong2 "ino+sino ang itinuturing mong *ap1a6 7aano sila *ahalaga at ano ang bahaging ginagampanan nila sa iyong buhay6 &. Pa'#)#)ri ,no ang iyong nararamdaman *apag tinutulungan *a ng iba sa iyong mga
pangangailangan6 ,no ang iyong nararamdaman *apag na*atulong *a sa iba6 =aya mo bang mabuhay nang 1alang *ap1a6 ,no ang maaaring ga1in upang maipa*ita ang pagmamalasa*it sa *ap1a6
D. Ga*ai% .asahin at una1ain ang tula sa p- 5 na nagpapa*ita ng *ahalagahan ng ma*abuluhang pa*i*ipag*ap1aE. Pa'lala(a! ,no+anong aspe*to ng pag*atao ang malilinang sa pa*i*ipag+ugnayan sa *ap1a6 Ipali1anag ang ba1at isa+. Pa'lala,a! Paano mo pa*i*itunguhan ang taong aya1 ma*iisa at ma*ibahagi sa mga ga1ain ng pang*at6 IV. EBALWASYON "agutan ang mga *atanungan sa p- V.
TAKDANG-ARALIN .asahin at una1ain ang =ailangan *ita ? =ailangan mo a*o ? =ap1a+tao tayo --- p- +4-
Prepared by2 GAZELLE Q. MANRIQUEZ "ub3ect Teacher
Republic of the Philippines Department of Education Region VIII (Eastern Visayas) Division of Leyte Tabango ational !igh "chool Tabango# Leyte
BANGHAY ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 8
,ugust &># &' I.
LAYUNIN. a*i*ipag+ugnayan sa *ap1a upang malinang sa aspetong panlipunan# intele*t1al at pang*abuhayan
II.
NILALAMAN ,- ,ng Pa*i*ipag*ap1a .- Edu*asyon sa Pagpapa*atao % p- + /- ,*lat# /7 at T7
III.
PAMAMARAAN A. Balik-Aral ,no ang batas ng malayang pagbibigay6 B. M!i"a#$% 0agpapa*ita ng lara1an ng mag*a*aibigan- Itanong2 "ino+sino ang itinuturing mong *ap1a6 7aano sila *ahalaga at ano ang bahaging ginagampanan nila sa iyong buhay6 &. Pa'#)#)ri ,no ang iyong nararamdaman *apag tinutulungan *a ng iba sa iyong mga
pangangailangan6 ,no ang iyong nararamdaman *apag na*atulong *a sa iba6 =aya mo bang mabuhay nang 1alang *ap1a6 ,no ang maaaring ga1in upang maipa*ita ang pagmamalasa*it sa *ap1a6
D. Ga*ai% .asahin at una1ain ang tula sa p- 5 na nagpapa*ita ng *ahalagahan ng ma*abuluhang pa*i*ipag*ap1aE. Pa'lala(a! ,no+anong aspe*to ng pag*atao ang malilinang sa pa*i*ipag+ugnayan sa *ap1a6 Ipali1anag ang ba1at isa+. Pa'lala,a! Paano mo pa*i*itunguhan ang taong aya1 ma*iisa at ma*ibahagi sa mga ga1ain ng pang*at6 IV.
EBALWASYON "agutan ang mga *atanungan sa p- -
V.
TAKDANG-ARALIN .asahin at una1ain ang =ailangan *ita ? =ailangan mo a*o ? =ap1a+tao tayo --- p- + 4-
Prepared by2 GAZELLE Q. MANRIQUEZ "ub3ect Teacher
Republic of the Philippines Department of Education Region VIII (Eastern Visayas) Division of Leyte Tabango ational !igh "chool Tabango# Leyte
BANGHAY ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 8
"eptember # &' I.
LAYUNIN. a*i*ipag+ugnayan sa *ap1a upang malinang sa aspetong panlipunan# intele*t1al at pang*abuhayan
II.
NILALAMAN A. ,ng Pa*i*ipag*ap1a B. Edu*asyon sa Pagpapa*atao % p- + &. ,*lat# /7 at T7
III.
PAMAMARAAN
A. Balik-Aral ,no ang batas ng malayang pagbibigay6 B. M!i"a#$% 0agpapa*ita ng lara1an ng mag*a*aibigan- Itanong2 "ino+sino ang itinuturing mong *ap1a6 7aano sila *ahalaga at ano ang bahaging ginagampanan nila sa iyong buhay6 &. Pa'#)#)ri ,no ang iyong nararamdaman *apag tinutulungan *a ng iba sa iyong mga
pangangailangan6 ,no ang iyong nararamdaman *apag na*atulong *a sa iba6 =aya mo bang mabuhay nang 1alang *ap1a6 ,no ang maaaring ga1in upang maipa*ita ang pagmamalasa*it sa *ap1a6
D. Ga*ai% .asahin at una1ain ang tula sa p- 5 na nagpapa*ita ng *ahalagahan ng ma*abuluhang pa*i*ipag*ap1aE. Pa'lala(a! ,no+anong aspe*to ng pag*atao ang malilinang sa pa*i*ipag+ugnayan sa *ap1a6 Ipali1anag ang ba1at isa+. Pa'lala,a! Paano mo pa*i*itunguhan ang taong aya1 ma*iisa at ma*ibahagi sa mga ga1ain ng pang*at6 IV. EBALWASYON "agutan ang mga *atanungan sa p- V.
TAKDANG-ARALIN .asahin at una1ain ang =ailangan *ita ? =ailangan mo a*o ? =ap1a+tao tayo --- p- +4-
Prepared by2 GAZELLE Q. MANRIQUEZ "ub3ect Teacher
Republic of the Philippines Department of Education Region VIII (Eastern Visayas) Division of Leyte Tabango ational !igh "chool Tabango# Leyte
BANGHAY ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 8
"eptember %# &' I.
LAYUNIN. a*i*ipag+ugnayan sa *ap1a upang malinang sa aspetong panlipunan# intele*t1al at pang*abuhayan
II.
NILALAMAN A. ,ng Pa*i*ipag*ap1a B. Edu*asyon sa Pagpapa*atao % p- + &. ,*lat# /7 at T7
III.
PAMAMARAAN
A. Balik-Aral ,no ang batas ng malayang pagbibigay6 B. M!i"a#$% 0agpapa*ita ng lara1an ng mag*a*aibigan- Itanong2 "ino+sino ang itinuturing mong *ap1a6 7aano sila *ahalaga at ano ang bahaging ginagampanan nila sa iyong buhay6 &. Pa'#)#)ri ,no ang iyong nararamdaman *apag tinutulungan *a ng iba sa iyong mga
pangangailangan6 ,no ang iyong nararamdaman *apag na*atulong *a sa iba6 =aya mo bang mabuhay nang 1alang *ap1a6 ,no ang maaaring ga1in upang maipa*ita ang pagmamalasa*it sa *ap1a6
D. Ga*ai% .asahin at una1ain ang tula sa p- 5 na nagpapa*ita ng *ahalagahan ng ma*abuluhang pa*i*ipag*ap1aE. Pa'lala(a! ,no+anong aspe*to ng pag*atao ang malilinang sa pa*i*ipag+ugnayan sa *ap1a6 Ipali1anag ang ba1at isa+. Pa'lala,a! Paano mo pa*i*itunguhan ang taong aya1 ma*iisa at ma*ibahagi sa mga ga1ain ng pang*at6 IV. EBALWASYON "agutan ang mga *atanungan sa p- V.
TAKDANG-ARALIN .asahin at una1ain ang =ailangan *ita ? =ailangan mo a*o ? =ap1a+tao tayo --- p- +4-
Prepared by2 GAZELLE Q. MANRIQUEZ "ub3ect Teacher
Republic of the Philippines Department of Education Region VIII (Eastern Visayas) Division of Leyte Tabango ational !igh "chool Tabango# Leyte
BANGHAY ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 8
"eptember <# &' I.
LAYUNIN. a*i*ipag+ugnayan sa *ap1a upang malinang sa aspetong panlipunan# intele*t1al at pang*abuhayan
II.
NILALAMAN ,- ,ng Pa*i*ipag*ap1a .- Edu*asyon sa Pagpapa*atao % p- + /- ,*lat# /7 at T7
III.
PAMAMARAAN
A. Balik-Aral ,no ang batas ng malayang pagbibigay6 B. M!i"a#$% 0agpapa*ita ng lara1an ng mag*a*aibigan- Itanong2 "ino+sino ang itinuturing mong *ap1a6 7aano sila *ahalaga at ano ang bahaging ginagampanan nila sa iyong buhay6 &. Pa'#)#)ri ,no ang iyong nararamdaman *apag tinutulungan *a ng iba sa iyong mga
pangangailangan6 ,no ang iyong nararamdaman *apag na*atulong *a sa iba6 =aya mo bang mabuhay nang 1alang *ap1a6 ,no ang maaaring ga1in upang maipa*ita ang pagmamalasa*it sa *ap1a6
D. Ga*ai% .asahin at una1ain ang tula sa p- 5 na nagpapa*ita ng *ahalagahan ng ma*abuluhang pa*i*ipag*ap1aE. Pa'lala(a! ,no+anong aspe*to ng pag*atao ang malilinang sa pa*i*ipag+ugnayan sa *ap1a6 Ipali1anag ang ba1at isa+. Pa'lala,a! Paano mo pa*i*itunguhan ang taong aya1 ma*iisa at ma*ibahagi sa mga ga1ain ng pang*at6 IV. EBALWASYON "agutan ang mga *atanungan sa p- V.
TAKDANG-ARALIN .asahin at una1ain ang =ailangan *ita ? =ailangan mo a*o ? =ap1a+tao tayo --- p- +4-
Prepared by2 GAZELLE Q. MANRIQUEZ "ub3ect Teacher
Republic of the Philippines Department of Education Region VIII (Eastern Visayas) Division of Leyte Tabango ational !igh "chool Tabango# Leyte
BANGHAY ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 8
"eptember ># &' I.
LAYUNIN. a*i*ipag+ugnayan sa *ap1a upang malinang sa aspetong panlipunan# intele*t1al at pang*abuhayan
II.
NILALAMAN ,- ,ng Pa*i*ipag*ap1a .- Edu*asyon sa Pagpapa*atao % p- + /- ,*lat# /7 at T7
III.
PAMAMARAAN
A. Balik-Aral ,no ang batas ng malayang pagbibigay6 B. M!i"a#$% 0agpapa*ita ng lara1an ng mag*a*aibigan- Itanong2 "ino+sino ang itinuturing mong *ap1a6 7aano sila *ahalaga at ano ang bahaging ginagampanan nila sa iyong buhay6 &. Pa'#)#)ri ,no ang iyong nararamdaman *apag tinutulungan *a ng iba sa iyong mga
pangangailangan6 ,no ang iyong nararamdaman *apag na*atulong *a sa iba6 =aya mo bang mabuhay nang 1alang *ap1a6 ,no ang maaaring ga1in upang maipa*ita ang pagmamalasa*it sa *ap1a6
D. Ga*ai% .asahin at una1ain ang tula sa p- 5 na nagpapa*ita ng *ahalagahan ng ma*abuluhang pa*i*ipag*ap1aE. Pa'lala(a! ,no+anong aspe*to ng pag*atao ang malilinang sa pa*i*ipag+ugnayan sa *ap1a6 Ipali1anag ang ba1at isa+. Pa'lala,a! Paano mo pa*i*itunguhan ang taong aya1 ma*iisa at ma*ibahagi sa mga ga1ain ng pang*at6 IV. EBALWASYON "agutan ang mga *atanungan sa p- V.
TAKDANG-ARALIN .asahin at una1ain ang =ailangan *ita ? =ailangan mo a*o ? =ap1a+tao tayo --- p- +4-
Prepared by2 GAZELLE Q. MANRIQUEZ "ub3ect Teacher
Republic of the Philippines Department of Education Region VIII (Eastern Visayas) Division of Leyte Tabango ational !igh "chool Tabango# Leyte
BANGHAY ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 8
"eptember & &' I.
LAYUNIN. a*i*ipag+ugnayan sa *ap1a upang malinang sa aspetong panlipunan# intele*t1al at pang*abuhayan
II.
NILALAMAN ,- ,ng Pa*i*ipag*ap1a .- Edu*asyon sa Pagpapa*atao % p- + /- ,*lat# /7 at T7
III.
PAMAMARAAN
A. Balik-Aral ,no ang batas ng malayang pagbibigay6 B. M!i"a#$% 0agpapa*ita ng lara1an ng mag*a*aibigan- Itanong2 "ino+sino ang itinuturing mong *ap1a6 7aano sila *ahalaga at ano ang bahaging ginagampanan nila sa iyong buhay6 &. Pa'#)#)ri ,no ang iyong nararamdaman *apag tinutulungan *a ng iba sa iyong mga
pangangailangan6 ,no ang iyong nararamdaman *apag na*atulong *a sa iba6 =aya mo bang mabuhay nang 1alang *ap1a6 ,no ang maaaring ga1in upang maipa*ita ang pagmamalasa*it sa *ap1a6
D. Ga*ai% .asahin at una1ain ang tula sa p- 5 na nagpapa*ita ng *ahalagahan ng ma*abuluhang pa*i*ipag*ap1aE. Pa'lala(a! ,no+anong aspe*to ng pag*atao ang malilinang sa pa*i*ipag+ugnayan sa *ap1a6 Ipali1anag ang ba1at isa+. Pa'lala,a! Paano mo pa*i*itunguhan ang taong aya1 ma*iisa at ma*ibahagi sa mga ga1ain ng pang*at6 IV. EBALWASYON "agutan ang mga *atanungan sa p- V.
TAKDANG-ARALIN .asahin at una1ain ang =ailangan *ita ? =ailangan mo a*o ? =ap1a+tao tayo --- p- +4-
Prepared by2 GAZELLE Q. MANRIQUEZ "ub3ect Teacher
Republic of the Philippines Department of Education Region VIII (Eastern Visayas) Division of Leyte Tabango ational !igh "chool Tabango# Leyte
BANGHAY ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 8
"eptember &%# &' I.
LAYUNIN. a*i*ipag+ugnayan sa *ap1a upang malinang sa aspetong panlipunan# intele*t1al at pang*abuhayan
II.
NILALAMAN ,- ,ng Pa*i*ipag*ap1a .- Edu*asyon sa Pagpapa*atao % p- + /- ,*lat# /7 at T7
III.
PAMAMARAAN
A. Balik-Aral ,no ang batas ng malayang pagbibigay6 B. M!i"a#$% 0agpapa*ita ng lara1an ng mag*a*aibigan- Itanong2 "ino+sino ang itinuturing mong *ap1a6 7aano sila *ahalaga at ano ang bahaging ginagampanan nila sa iyong buhay6 &. Pa'#)#)ri ,no ang iyong nararamdaman *apag tinutulungan *a ng iba sa iyong mga
pangangailangan6 ,no ang iyong nararamdaman *apag na*atulong *a sa iba6 =aya mo bang mabuhay nang 1alang *ap1a6 ,no ang maaaring ga1in upang maipa*ita ang pagmamalasa*it sa *ap1a6
D. Ga*ai% .asahin at una1ain ang tula sa p- 5 na nagpapa*ita ng *ahalagahan ng ma*abuluhang pa*i*ipag*ap1aE. Pa'lala(a! ,no+anong aspe*to ng pag*atao ang malilinang sa pa*i*ipag+ugnayan sa *ap1a6 Ipali1anag ang ba1at isa+. Pa'lala,a! Paano mo pa*i*itunguhan ang taong aya1 ma*iisa at ma*ibahagi sa mga ga1ain ng pang*at6 IV. EBALWASYON "agutan ang mga *atanungan sa p- V.
TAKDANG-ARALIN .asahin at una1ain ang =ailangan *ita ? =ailangan mo a*o ? =ap1a+tao tayo --- p- +4-
Prepared by2 GAZELLE Q. MANRIQUEZ "ub3ect Teacher
Republic of the Philippines Department of Education Region VIII (Eastern Visayas) Division of Leyte Tabango ational !igh "chool Tabango# Leyte
BANGHAY ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 8
"eptember &4# &' I.
LAYUNIN. a*i*ipag+ugnayan sa *ap1a upang malinang sa aspetong panlipunan# intele*t1al at pang*abuhayan
II.
NILALAMAN ,- ,ng Pa*i*ipag*ap1a .- Edu*asyon sa Pagpapa*atao % p- + /- ,*lat# /7 at T7
III.
PAMAMARAAN
A. Balik-Aral ,no ang batas ng malayang pagbibigay6 B. M!i"a#$% 0agpapa*ita ng lara1an ng mag*a*aibigan- Itanong2 "ino+sino ang itinuturing mong *ap1a6 7aano sila *ahalaga at ano ang bahaging ginagampanan nila sa iyong buhay6 &. Pa'#)#)ri ,no ang iyong nararamdaman *apag tinutulungan *a ng iba sa iyong mga
pangangailangan6 ,no ang iyong nararamdaman *apag na*atulong *a sa iba6 =aya mo bang mabuhay nang 1alang *ap1a6 ,no ang maaaring ga1in upang maipa*ita ang pagmamalasa*it sa *ap1a6
D. Ga*ai% .asahin at una1ain ang tula sa p- 5 na nagpapa*ita ng *ahalagahan ng ma*abuluhang pa*i*ipag*ap1aE. Pa'lala(a! ,no+anong aspe*to ng pag*atao ang malilinang sa pa*i*ipag+ugnayan sa *ap1a6 Ipali1anag ang ba1at isa+. Pa'lala,a! Paano mo pa*i*itunguhan ang taong aya1 ma*iisa at ma*ibahagi sa mga ga1ain ng pang*at6 IV. EBALWASYON "agutan ang mga *atanungan sa p- V.
TAKDANG-ARALIN .asahin at una1ain ang =ailangan *ita ? =ailangan mo a*o ? =ap1a+tao tayo --- p- +4-
Prepared by2 GAZELLE Q. MANRIQUEZ "ub3ect Teacher
Republic of the Philippines Department of Education Region VIII (Eastern Visayas) Division of Leyte Tabango ational !igh "chool Tabango# Leyte
BANGHAY ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 8
@ctober ># &'
a*onal (chieve"ent Test 98rade ';
Republic of the Philippines Department of Education Region VIII (Eastern Visayas) Division of Leyte Tabango ational !igh "chool Tabango# Leyte
BANGHAY ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 8
@ctober 5# &' I.
LAYUNIN. a*i*ipag+ugnayan sa *ap1a upang malinang sa aspetong panlipunan# intele*t1al at pang*abuhayan
II.
NILALAMAN ,- ,ng Pa*i*ipag*ap1a .- Edu*asyon sa Pagpapa*atao % p- + /- ,*lat# /7 at T7
III.
PAMAMARAAN
A. Balik-Aral ,no ang batas ng malayang pagbibigay6 B. M!i"a#$% 0agpapa*ita ng lara1an ng mag*a*aibigan- Itanong2 "ino+sino ang itinuturing mong *ap1a6 7aano sila *ahalaga at ano ang bahaging ginagampanan nila sa iyong buhay6 &. Pa'#)#)ri ,no ang iyong nararamdaman *apag tinutulungan *a ng iba sa iyong mga
pangangailangan6 ,no ang iyong nararamdaman *apag na*atulong *a sa iba6 =aya mo bang mabuhay nang 1alang *ap1a6 ,no ang maaaring ga1in upang maipa*ita ang pagmamalasa*it sa *ap1a6
D. Ga*ai% .asahin at una1ain ang tula sa p- 5 na nagpapa*ita ng *ahalagahan ng ma*abuluhang pa*i*ipag*ap1aE. Pa'lala(a! ,no+anong aspe*to ng pag*atao ang malilinang sa pa*i*ipag+ugnayan sa *ap1a6 Ipali1anag ang ba1at isa+. Pa'lala,a! Paano mo pa*i*itunguhan ang taong aya1 ma*iisa at ma*ibahagi sa mga ga1ain ng pang*at6 IV. EBALWASYON "agutan ang mga *atanungan sa p- V.
TAKDANG-ARALIN .asahin at una1ain ang =ailangan *ita ? =ailangan mo a*o ? =ap1a+tao tayo --- p- +4-
Prepared by2 GAZELLE Q. MANRIQUEZ "ub3ect Teacher
Republic of the Philippines Department of Education Region VIII (Eastern Visayas) Division of Leyte Tabango ational !igh "chool Tabango# Leyte
BANGHAY ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 8
@ctober &' I.
LAYUNIN. a*i*ipag+ugnayan sa *ap1a upang malinang sa aspetong panlipunan# intele*t1al at pang*abuhayan
II.
NILALAMAN A. ,ng Pa*i*ipag*ap1a B. Edu*asyon sa Pagpapa*atao % p- + &. ,*lat# /7 at T7
III.
PAMAMARAAN
A. Balik-Aral ,no ang batas ng malayang pagbibigay6 B. M!i"a#$% 0agpapa*ita ng lara1an ng mag*a*aibigan- Itanong2 "ino+sino ang itinuturing mong *ap1a6 7aano sila *ahalaga at ano ang bahaging ginagampanan nila sa iyong buhay6 &. Pa'#)#)ri ,no ang iyong nararamdaman *apag tinutulungan *a ng iba sa iyong mga
pangangailangan6 ,no ang iyong nararamdaman *apag na*atulong *a sa iba6 =aya mo bang mabuhay nang 1alang *ap1a6 ,no ang maaaring ga1in upang maipa*ita ang pagmamalasa*it sa *ap1a6
D. Ga*ai% .asahin at una1ain ang tula sa p- 5 na nagpapa*ita ng *ahalagahan ng ma*abuluhang pa*i*ipag*ap1aE. Pa'lala(a! ,no+anong aspe*to ng pag*atao ang malilinang sa pa*i*ipag+ugnayan sa *ap1a6 Ipali1anag ang ba1at isa+. Pa'lala,a! Paano mo pa*i*itunguhan ang taong aya1 ma*iisa at ma*ibahagi sa mga ga1ain ng pang*at6 IV. EBALWASYON "agutan ang mga *atanungan sa p- V.
TAKDANG-ARALIN .asahin at una1ain ang =ailangan *ita ? =ailangan mo a*o ? =ap1a+tao tayo --- p- +4-
Prepared by2 GAZELLE Q. MANRIQUEZ "ub3ect Teacher
Republic of the Philippines Department of Education Region VIII (Eastern Visayas) Division of Leyte Tabango ational !igh "chool Tabango# Leyte
BANGHAY ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 8
@ctober ;# &' I.
LAYUNIN. a*i*ipag+ugnayan sa *ap1a upang malinang sa aspetong panlipunan# intele*t1al at pang*abuhayan
II.
NILALAMAN A. ,ng Pa*i*ipag*ap1a B. Edu*asyon sa Pagpapa*atao % p- + &. ,*lat# /7 at T7
III.
PAMAMARAAN
A. Balik-Aral ,no ang batas ng malayang pagbibigay6 B. M!i"a#$% 0agpapa*ita ng lara1an ng mag*a*aibigan- Itanong2 "ino+sino ang itinuturing mong *ap1a6 7aano sila *ahalaga at ano ang bahaging ginagampanan nila sa iyong buhay6 &. Pa'#)#)ri ,no ang iyong nararamdaman *apag tinutulungan *a ng iba sa iyong mga
pangangailangan6 ,no ang iyong nararamdaman *apag na*atulong *a sa iba6 =aya mo bang mabuhay nang 1alang *ap1a6 ,no ang maaaring ga1in upang maipa*ita ang pagmamalasa*it sa *ap1a6
D. Ga*ai% .asahin at una1ain ang tula sa p- 5 na nagpapa*ita ng *ahalagahan ng ma*abuluhang pa*i*ipag*ap1aE. Pa'lala(a! ,no+anong aspe*to ng pag*atao ang malilinang sa pa*i*ipag+ugnayan sa *ap1a6 Ipali1anag ang ba1at isa+. Pa'lala,a! Paano mo pa*i*itunguhan ang taong aya1 ma*iisa at ma*ibahagi sa mga ga1ain ng pang*at6 IV. EBALWASYON "agutan ang mga *atanungan sa p- V.
TAKDANG-ARALIN .asahin at una1ain ang =ailangan *ita ? =ailangan mo a*o ? =ap1a+tao tayo --- p- +4-
Prepared by2 GAZELLE Q. MANRIQUEZ "ub3ect Teacher
Republic of the Philippines Department of Education Region VIII (Eastern Visayas) Division of Leyte Tabango ational !igh "chool Tabango# Leyte
BANGHAY ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 8
@ctober 4# &' I.
LAYUNIN. a*i*ipag+ugnayan sa *ap1a upang malinang sa aspetong panlipunan# intele*t1al at pang*abuhayan
II.
NILALAMAN A. ,ng Pa*i*ipag*ap1a B. Edu*asyon sa Pagpapa*atao % p- + &. ,*lat# /7 at T7
III.
PAMAMARAAN
A. Balik-Aral ,no ang batas ng malayang pagbibigay6 B. M!i"a#$% 0agpapa*ita ng lara1an ng mag*a*aibigan- Itanong2 "ino+sino ang itinuturing mong *ap1a6 7aano sila *ahalaga at ano ang bahaging ginagampanan nila sa iyong buhay6 &. Pa'#)#)ri ,no ang iyong nararamdaman *apag tinutulungan *a ng iba sa iyong mga
pangangailangan6 ,no ang iyong nararamdaman *apag na*atulong *a sa iba6 =aya mo bang mabuhay nang 1alang *ap1a6 ,no ang maaaring ga1in upang maipa*ita ang pagmamalasa*it sa *ap1a6
D. Ga*ai% .asahin at una1ain ang tula sa p- 5 na nagpapa*ita ng *ahalagahan ng ma*abuluhang pa*i*ipag*ap1aE. Pa'lala(a! ,no+anong aspe*to ng pag*atao ang malilinang sa pa*i*ipag+ugnayan sa *ap1a6 Ipali1anag ang ba1at isa+. Pa'lala,a! Paano mo pa*i*itunguhan ang taong aya1 ma*iisa at ma*ibahagi sa mga ga1ain ng pang*at6 IV. EBALWASYON "agutan ang mga *atanungan sa p- V.
TAKDANG-ARALIN .asahin at una1ain ang =ailangan *ita ? =ailangan mo a*o ? =ap1a+tao tayo --- p- +4-
Prepared by2 GAZELLE Q. MANRIQUEZ "ub3ect Teacher
Republic of the Philippines Department of Education Region VIII (Eastern Visayas) Division of Leyte Tabango ational !igh "chool Tabango# Leyte DAILY LESSON LOG (Pang$ara%$ara% na Tala sa Pagtuturo)
&ctober '# '*+
",!&&L -."ED E!.,E/ET .,TI& RE"E.R,! 0RITI1 0&R2"!&P 3&R TE.,!ER"
Republic of the Philippines Department of Education Region VIII (Eastern Visayas) Division of Leyte Tabango ational !igh "chool Tabango# Leyte DAILY LESSON LOG (Pang$ara%$ara% na Tala sa Pagtuturo)
&ctober '+# '*+
",!&&L -."ED E!.,E/ET .,TI& RE"E.R,! 0RITI1 0&R2"!&P 3&R TE.,!ER"
Republic of the Philippines Department of Education Region VIII (Eastern Visayas) Division of Leyte Tabango ational !igh "chool Tabango# Leyte
BANGHAY ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 8
ovember 4# &' I. LAYUNIN. aipapa*ita na siya ay hindi ma*asarili sa pamamagitan ng pagpapasalamat sa mga *abutihang natatanggap II.
NILALAMAN A. Pasasalamat sa =abutihang+loob ng =ap1a B. Edu*asyon sa Pagpapa*atao % p- &;+&<& &. ,*lat# /7 at T7
III.
PAMAMARAAN
A. Balik-Aral Paano mo pa*i*itunguhan ang taong aya1 ma*iisa at ma*ibahagi sa mga ga1ain ng pang*at6 B. M!i"a#$% Ipapa*ita ang *u1ento ng pasasalamat na ipina*ita sa programang pantelebisyon sa 8=apuso 0o# $essica "oho9 tung*ol *ay 0ang Roldan&. Pa'#)#)ri "inu+sino ang iyong pinasasalamatan6 ,no ang iyong natu*lasan tung*ol sa pagpapa*ita ng pasasalamat6 ,no naman ang iyong nasuri o natu*lasan sa *a1alan ng pagpapa*ita ng pasasalamat6 D. Ga*ai% 7a1ain & "urvey Tung*ol sa Pasasalamat p- &;+&;%
E. Pa'lala(a! .a*it mahalaga na maisabuhay mo ang birtud ng pasasalamat6 +. Pa'lala,a! Paano naipapa*ita ng tao ang *abutihang natatanggap sa iba6 IV. EBALWASYON "agutan ang mga *atanungan sa p- &<4 V.
TAKDANG-ARALIN .asahin at una1ain ang 0ga Ilang Paraan ng Pagpapa*ita ng Pasasalamat p- &<;+&<4-
Prepared by2