Araling Panlipunan Quiz, Quarter 1 Quiz, AP Quiz Q1Full description
Grade 9 English Module Quarter 1
daily lesson log in mathematics 9Full description
Helpful questionsFull description
yeaFull description
......
Daily Lesson Log for Science 9
From others
GEN BIO 2
DLL MathFull description
DAILY DAILY LESSON LOG
PAARALAN: UMANGAN NHS
BAITANG/ANTAS: ASIGNATURA: MARKAHAN:
GURO: CHERRY AMOR A. MENDILLO PETSA/ORAS:
9 ARALING PANLIPUNAN UNA
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangn"*a*aman
B. Pamantayan sa Paggana)
ng mga mag-aaral ay may pag-unawa' sa mga pangunahing konsepto ng #konomiks bilang batayan ng matalino at maunla% na pag-araw-araw na pamumuhay ng mga mag-aaral ay naisasabuhay ang pag-unawa sa mga pa ngunahing konsepto ng #konomiks bilang batayan ng matalino at maunla% na pang-araw-araw na pamumuhay
Nailalapat ang kahulugan ng ekonomiks sa pang-araw-araw na C. Pamantayan sa Pagkatt! pamumuhay bilang isang mag-aaral, at kasapi ng pamilya at lipunan P9!"#-$a-1
( "ahulugan ng #konomiks
Natataya ang kahalagahan ng ekonomiks sa pang-araw-araw na pamumuhay ng bawat pamilya at ng lipunan P9!"#-$a-2
( "ahulugan ng #konomiks
II. NILALAMAN
Naipakikita ang ugnayan ng Natutukoy Natutukoy ang mga palatan%aan ng kakapusan sa pang-araw-araw na kakapusan sa pang-araw-araw na pumumuhay ng bawat pamilya at ng buhay lipunan P9!"#-$b-& P9!"#-$a-3
)( "akapusan 1( "onsepto ng "akapusan at ang "augnayan nito sa Pang-araw-araw na Pamumuhay
)( "akapusan 2( Palatan%aan ng "akapusan sa Pang-araw-araw na )uhay
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggn"an #. Mga Pa$"na sa Ga%ay ng G& +. Mga Pa$"na sa Kagam"tang Pangmag,aa&a*
'. Mga Pa$"na sa T(ks%k -. Ka&agagang Kagam"tan
12-17
18-22
23-29
30
IV. PAMAMARAAN
A. Ba*"k,A&a* sa Naka&aang A&a*"n at/! Pags"s"m*a ng Bag!ng A&a*"n
B. Pag$a$a%" sa Layn"n ng A&a*"n C. Pag,gnay ng mga Ha*"m%aa sa Bag!ng A&a*"n
Pagsusuri sa sitwasyon at pagsuno%suno% ng nais o pinakamahalaga PPT
Paano ka gumagawa ng %esisyon kapag nasa gitna ka ng maraming sitwasyon at kailangan mong pumili*
Natutukoy ang kahulugan ng #konomiks
Natutukoy ang kahalagahan ng pag-aaral Natutukoy ang kahulugan ng kakapusan Natutukoy ang palatan%aan ng ng ekonomiks at pagkakaiba nito sa kakulangan kakapusan
Pagsusuri sa larawan /.er lept page 13
D. Pagta*akay ng Bag!ng K!ns()t! at Pag*a*a$a ng Bag!ng Kasanayan 0#
awain' Think Pair an% hare page 13
E. Pagta*akay ng Bag!ng K!ns()t! at Pag*a*a$a ng Bag!ng Kasanayan 0+
Pagtalakay sa mahahalagang konsepto sa #konomiks pages1-17
1.Pag*"nang sa Ka%"$asaan 2Tng! sa 1!&ma34( Ass(ssm(nt5
awain' !in% !apping page 17
G.Pag*a*a)at ng A&a*"n sa Pang,A&a,a&a na B$ay
H. Pag*a*a$at ng A&a*"n
I. Pagtataya ng A&a*"n
Paano nakatutulong sa matalinong pag%e%esisyong ang opportunity +ost, tra%e o, marginal thinking at in+en.es*
Pagsusuri sa sitwasyon page 18
Pagsusuri sa T-+hart page 23
no ang pagkakaiba ng kakapusan sa kakulangan*
Pagsusuri sa .i%eo Palatan%aan ng kakapusan
awain' Pagsulat ng epleksiyon page 20
awain' itwasyon at plikasyon page 21
awain' )aitang ng pag-unla% page 22
)ilang mag-aaral, ano ang kahalagahan ng ekonomiks*
)akit %apat matutunan ng isang mag)akit kailangang isa-alang-alang ang mga aaral ang ekonomiks at ano ang pagpipilian sa paggawa ng %esisyon* kaugnayan nito sa paggagawa ng %esisyon* Tukuyin ang ang mga sumusuno%' 1( Pagpili o pagsasakripisyo ng isang bagay kapalit ng ibang bagay( 2( Tumutukoy sa halaga ng bagay o ng best alterna.e na han%ang ipagpalit
no ang kahalagahan ng ekonomiks*
agun ang ang mga sumusuno%' 1( Paano nakatutulong sa mataliong pag%e%esisyon ang mga konsepto ng ekonomiks* 2( no ang khalagahan ng ekonomiks*
awain' Pi+ture nalysis page 2&
awain' Pagsuri sa pangungusap kung makabubu o makasasama sa ekonomiya p( 92 Pagbabago
awain' 4enn 5iagram page
awain' onser.aon Poster Nagpapakit a ng konserbasyon ng mga yamang likas
awain' Pro%u+on Plan page 29
awain' !ag%rawing ng mga 6alimbawa ng mga likas na yaman na maaaring maubos at maaaring mag%ulot ng pagkasiara ng kalikasan
)ilang mag-aaral, paano ka makatutulong upang maiwasan ang kakapusan*
)akit nararanasan ng inyong komuni%a% ang kakapusan*
)akit nagaganap ang kakapusan*
Paano nakakaapekto sa iyo bilang magaaral ang kakapusan sa mga likas na yaman*
$tala ang mga sumusuno%' 1( 6alimbawa ng mga non-renewable resour+es( 2( 6alimbawa ng renewable resour+es(
$tala ang mga sumusuno%' Palatan%aan ng kakapusan sa a( "agubatan b( amang tubig +( amang kapital
6. Ka&agagang Gaa"n )a&a sa Takang,A&a*"n at R(m("a3!n a))*"7a3!n !& &(m("a3!n
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY A.B"*ang ng mag,aa&a* na nakak$a ng 89 sa )agtataya B. B"*ang ng mag,aa&a* na nanganga"*angan ng "%a )ang gaa"n )a&a sa &(m("a3!n C. Nakat*!ng %a ang &(m("a*; B"*ang ng mag,aa&a* na nakanaa sa a&a*"n. D. B"*ang ng mag,aa&a* na mag)a)at*!y sa &(m("a3!n E. A*"n sa mga "st&at($"yang )agtt&! ang nakat*!ng ng *%!s; Paan! "t! nakat*!ng;
1. An!ng s*"&an"n ang ak"ng na&anasan na s!*synan sa t*!ng ng ak"ng )n!ngg&! at s)(&%"s!&; G.An!ng kagam"tang )ant&! ang ak"ng na"%$! na na"s k!ng