GRADES 1 to 12 : DAILY LESSON LOG (Pangaraw-araw na Tala sa Pagtuturo)
Paaralan Osmeña National High School Guro Sheila Mae P. Baltazar Petsa/Oras Enero 30 – Pebrero 10, 2017 Lunes
I.
LAYUNIN
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa kaniyang mga pangarap at mithiin. Naisasagawa ng mag-aaral ang paglalapat ng pansariling plano B. Pamantayan sa Pagganap sa pagtupad ng kaniyang mga pangarap. 13.1. Nakikilala na ang mga pangarap ang batayan ng mga pagpupunyagi tungo sa C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code ng bawat kasanayan) makabuluhan at maligayang buhay. EsP7PB-IVa-13.1
NILALAMAN
Miyerkules
Huwebes
Biyernes
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman
II.
Martes
Baitang 7 Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao Markahan Ikaapat na Markahan
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa kaniyang mga pangarap at mithiin. Naisasagawa ng mag-aaral ang paglalapat ng pansariling plano sa pagtupad ng kaniyang mga pangarap. 13.2. Nakapagtatakda ng malinaw at makatotohanang mithiin upang magkaroon ng tamang direksyon sa buhay at matupad ang mga pangarap. EsP7PB-IVa-13.2
Naipamamalas ng mag-aaral ang pagunawa sa kaniyang mga pangarap at mithiin. Naisasagawa ng mag-aaral ang paglalapat ng pansariling plano sa pagtupad ng kaniyang mga pangarap.
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa kaniyang mga pangarap at mithiin. Naisasagawa ng mag-aaral ang paglalapat ng pansariling plano sa pagtupad ng kaniyang mga pangarap.
13.3. Nahihinuha na ang pagtatakda ng 13.4. Naisasagawa ang paglalapat ng pansariling plano sa malinaw at makatotohanang mithiin ay pagtupad ng mga pangarap. EsP7PB-IVb-13.4 nagsisilbing gabay sa tamang pagpapasiya upang magkaroon ng tamang direksyon sa buhay at matupad ang mga pangarap EsP7PB-IVb-13.3
Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
MODYUL 13: Ang Pangarap at Mithiin KAGAMITANG PANTURO A. Sanggunian 1. Mga pahina sa Gabay ng Guro 2. Mga Pahina sa Kagamitang pang-Mag-aaral 3. Mga pahina sa Teksbuk 4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource B. Iba pang Kagamitang Panturo III.
PAMAMARAAN
Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitanupang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral. pahina 52 – 56
pahina 57 – 58
pahina 58 – 61
pahina 62 – 67
pahina 245 – 249
pahina 250 – 253
pahina 253 – 263
pahina 263 – 270
pahina 271 – 277
pahina 277 – 289
pahina 290 – 296
pahina 297 – 298
Laptop, projector
Long bond paper
mga iba’t-ibang larawan, laptop, speaker
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
Pasagutan ang paunang pagtataya sa pahina 246 - 247. A. Balik- Aral sa nakaraang aralin at/o Hayaang markahan ng mga magpagsisimula ng bagong aralin aaral ang kanilang sariling papel gamit ang susi sa pagmamarka. Natutukoy ng pagkakaiba ng pangarap at mithiin sa B. Paghahabi sa layunin ng aralin pamamagitan ng mga larawan
Ipabasa ang mga anekdota sa Pahina 6-9.
Ipatukoy ang mga gawi at pagpapahalaga Ipatukoy ang mga naitutulong ng pagtatakda ng mithiin na nakatutulong sa pagtupad ng pangarap upang makamit ito batay sa aralin. sa pamamagitan ng mga binasang anekdota.
Natutukoy ang mga gawi at pagpapahalaga na nakatutulong sa pagtupad ng
- Natutukoy ang kahulugan ng panaginip, - Nakapagtatakda ng sariling mithiin pantasya at pangarap. - Natataya ang itinakdang mithiin - Natutukoy ang mga palatandaan ng taong
Nasusuri at naipapaliwanag ng kahulugan ng pangarap sa pamamagitan ng isang awit
pangarap sa pamamagitan ng mga anekdota
may pangarap. - Nahihinuha ang batayang konsepto.
- Nakagagawa ng plano ng pagsasakatuparan ng mithiin
Ipakita ang mga iba’t-ibang larawan sa pahina 248. Ipatukoy sa mga mag-aaral kung alin ang panaginip, pantasya at pangarap Iparinig o ipabasa ang ang awit Pasagutan ang mga tanong sa D. Pagtalakay ng bagong konsepto at ng After Image Band na pahina 251 at pahina 253 paglalahad ng bagong kasanayan#1 Mangarap Ka Pasagutana ng tanong sa pahina E. Pagtalakay ng bagong konsepto at 249 para sa pamprosesong paglalahad ng bagong kasanayan #2 tanong.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin
Malayang talakayan sa Modyul 13. (Bigyan ng panahon ang mga mag-aaral upang magbigay ng mga ideya.) -Pasagutan ang mga tanong sa pahina 262 Ipagawa ang bahaging Pagganap sa pahina 263
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assesment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-arawaraw na buhay
Buuin ang batayang konsepto sa pahina 263 ng LM. Pasagutan ang mga tanong sa pahina 246 247
H. Paglalahat ng Aralin I. Pagtataya ng Aralin J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation
IV.
MGA TALA
V.
PAGNINILAY
Ipagawa ang bahaging Pagsasabuhay sa pahina 264 – 269 sa loob ng isang lingo. Magnilay sa iyong mga istratehyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya. B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation. C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng magaaral na nakaunawa sa aralin. D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation? E. Alin sa mga istratehyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ang aking punungguro at superbisor? G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Inihanda ni:
Sinayasat ni: SHEILA MAE P. BALTAZAR Subject Teacher/SST-I
DIMNA R. EMNAS Aral Pan & EsP Department Head Designate Petsa: ___________________________________
GRADES 1 to 12 : DAILY LESSON LOG (Pangaraw-araw na Tala sa Pagtuturo)
Paaralan Osmeña National High School Guro Sheila Mae P. Baltazar Petsa/Oras Pebrero 13 – Pebrero 24, 2017 Lunes
I.
LAYUNIN
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mabuting pagpapasiya. Naisasagawa ng mag-aaral ang pagbuo ng Personal na Pahayag ng Misyon sa Buhay (Personal B. Pamantayan sa Pagganap Mission Statement) batay sa mga hakbang sa mabuting pagpapasiya. 14.1. Naipaliliwanag ang kahalagahan ng makabuluhang pagpapasiya sa uri ng buhay. C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code ng bawat kasanayan) EsP7PB-IVc-14.1
NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO A. Sanggunian 1. Mga pahina sa Gabay ng Guro 2. Mga Pahina sa Kagamitang pang-Mag-aaral 3. Mga pahina sa Teksbuk 4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo III.
PAMAMARAAN
Huwebes
Biyernes
Naipamamalas ng mag-aaral ang pagunawa sa mabuting pagpapasiya.
Naipamamalas ng mag-aaral ang pagunawa sa mabuting pagpapasiya.
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mabuting pagpapasiya.
Naisasagawa ng mag-aaral ang pagbuo ng Personal na Pahayag ng Misyon sa Buhay (Personal Mission Statement) batay sa mga hakbang sa mabuting pagpapasiya.
Naisasagawa ng mag-aaral ang pagbuo ng Personal na Pahayag ng Misyon sa Buhay (Personal Mission Statement) batay sa mga hakbang sa mabuting pagpapasiya.
Naisasagawa ng mag-aaral ang pagbuo ng Personal na Pahayag ng Misyon sa Buhay (Personal Mission Statement) batay sa mga hakbang sa mabuting pagpapasiya.
14.2. Nasusuri ang ginawang Personal na Pahayag ng Misyon sa Buhay kung ito ay may pagsasaalang-alang sa tama at matuwid na pagpapasiya EsP7PB-IVc-14.2
14.3. Nahihinuha na ang pagbuo ng Personal na Pahayag ng Misyon sa Buhay ay gabay sa tamang pagpapasiya upang magkaroon ng tamang direksyon sa buhay at matupad ang mga pangarap EsP7PB-IVd-14.3
14.4. Naisasagawa ang pagbuo ng Personal na Pahayag ng Misyon sa Buhay batay sa mga hakbang sa mabuting pagpapasiya EsP7PB-IVd-14.4
Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
MODYUL 14: ANG KAHALAGAHAN NG MABUTING PAGPAPASYA SA URI NG BUHAY Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitanupang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral. pahina 68 – 73
pahina 73 – 81
pahina 82
pahina 83 – 84
pahina 271 – 277
pahina 277 – 289
pahina 290 – 296
pahina 297 – 298
pahina 271 – 277
pahina 277 – 289
pahina 290 – 296
pahina 297 – 298
Manila paper, marker
Activity sheet, Worksheet
Laptop, projector/manila paper
Post it notes
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
Pasagutan ang paunang pagtataya sa pahina 272 - 274. Hayaang A. Balik- Aral sa nakaraang aralin at/o markahan ng mga mag-aaral ang kanilang sariling papel gamit ang pagsisimula ng bagong aralin susi sa pagmamarka.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
Miyerkules
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman
II.
Martes
Baitang 7 Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao Markahan Ikaapat na Markahan
Naibabahagi ang sariling karanasan na nangailangang
Hatiin ang klase sa tatlong grupo.Ipasuri at pasagutan ang mga sitwasyon sa pahina 278 – 280. Bawat grupo ay magtatalaga ng isang mag-uulat sa klase. BIgyan ng sapat na oras ang mga magaaral. Natutukoy ang mga moral na dilemma ni Lawrence Kohlberg na maaaring
Tanungin ang mga mag-aaral kung ano ang naintindihan nila sa talambuhay ni Pacita Chit at hayaang iwasto ng mga mag-aaral ang kanilang mga takdang aralin.
Magbalik aral sa mga dapat isaalang-alang sa paggawa ng pagpapasiya.
Natutukoy ang kalahagahan ng mabuting pagpapasiya at nalalaman
Nakagagawa ng Personal Mission Statement.
mamili sa pagitan ng mga bagay na mahalaga sa sarili.
gamiting batayan sa pagsasagawa ng mabuting pagpapasiya sa buhay.
ang mga proseso at habang sa paggawa ng mabuting pasiya.
Batay sa mga naunang gawain bigyan ng pagkakataon ang mga mag-aaral upang magbigay ng sariling pakahuugan sa mabuting pagpapasiya. Tumawag ng mga piling magIpabasa ang anekdota sa pahina 282 – aaral upang magbahagi ng sariling 283 at pasagutan ang mga tanong gamit D. Pagtalakay ng bagong konsepto at karanasan at ibigay ang mga ang tsart sa pahina 283. paglalahad ng bagong kasanayan#1 pamprosesong tanong sa pahina 275. E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pasagutana ang mga sitwasyon sa paglalahad ng bagong kasanayan #2 pahina 276. Pagbibigay ng pamprosesong Malayang talakayan sa Modyul 14. F. Paglinang sa Kabihasaan tanong. (Bigyan ng panahon ang mga mag(Tungo sa Formative Assesment) aaral upang magbigay ng mga ideya.) -Pasagutan ang mga tanong sa pahina G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw296 araw na buhay
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin
Ipagawa ang bahaging Pagtuklas ng Dating Kaalaman sa pahina 275. Sundin ang pormat.
Ipagawa ang bahaging Pagsasabuhay sa pahina 298 ng LM. Magsulat ng pagninilay patungkol sa napulot na aral sa mga karanasan sa aralin.
Buuin ang batayang konsepto sa pahina 296 ng LM.
H. Paglalahat ng Aralin
Pasagutan ang mga tanong sa pahina 272 - 274
I. Pagtataya ng Aralin J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation
Magdala ng isang halimbawa ng Personal Mission Statement.
Ipabasa ang talambuhay ni Pacita Chit sa Ipagawa ang bahaging Pagganap sa pahina 285 – 287 at pasagutan ang mga pahina 297. Magdala ng Post it notes tanong sa 287.
Ipagawa ang bahaging Pagganap sa pahina 297.
IV. MGA TALA Magnilay sa iyong mga istratehyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
V. PAGNINILAY A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya. B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation. C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng magaaral na nakaunawa sa aralin. D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation? E. Alin sa mga istratehyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ang aking punungguro at superbisor? G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Inihanda ni:
Sinayasat ni: SHEILA MAE P. BALTAZAR Subject Teacher/SST-I
DIMNA R. EMNAS Aral Pan & EsP Department Head Designate Petsa: ___________________________________
GRADES 1 to 12 : DAILY LESSON LOG (Pangaraw-araw na Tala sa Pagtuturo)
Paaralan Osmeña National High School Guro Sheila Mae P. Baltazar Petsa/Oras Pebrero 27 – Marso 10, 2017 Lunes
LAYUNIN
I.
A. Pamantayang Pangnilalaman B. Pamantayan sa Pagganap
NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO A. Sanggunian 1. Mga pahina sa Gabay ng Guro 2. Mga Pahina sa Kagamitang pang-Mag-aaral 3. Mga pahina sa Teksbuk 4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo III.
PAMAMARAAN
Miyerkules
Huwebes
Biyernes
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga pansariling salik sa pagpili ng kursong akademiko o teknikal-bokasyonal, sining o isports negosyo o hanapbuhay. Naisasagawa ng mag-aaral ang pagtatakda ng mithiin gamit ang Goal Setting at Action Planning Chart.
15.1. Natutukoy ang mga personal na salik na kailangang paunlarin kaugnay ng pagpaplano ng kursong akademiko o teknikalbokasyonal, negosyo o C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code ng bawat kasanayan) hanapbuhay EsP7PB-IVe-15.1
II.
Martes
Baitang 7 Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao Markahan Ikaapat na Markahan
15.2. Natatanggap ang kawalan o kakulangan sa mga personal na salik na kailangan sa pinaplanong kursong akademiko o teknikal-bokasyonal, negosyo o hanapbuhay EsP7PB-IVe-15.2
15.3. Naipaliliwanag na mahalaga ang 15.4. Naisasagawa ang pagtatakda ng mithiin pagtutugma ng mga personal na salik at gamit ang Goal Setting at Action Planning Chart mga kailanganin (requirements) sa EsP7PB-IVf-15.4 pinaplanong kursong akademiko o teknikal-bokasyonal, sining o isports, negosyo o hanapbuhay upang magkaroon ng makabuluhang negosyo o hanapbuhay, maging produktibo at makibahagi sa pagunlad ng ekonomiya ng bansa EsP7PB-IVf-15.3
Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
MODYUL 15: MGA PANSARILING SALIK SA PAGPILI NG KURSONG AKADEMIKO O TEKNIKAL-BOKASYONAL, SINING O ISPORTS, NEGOSYO O HANAPBUHAY Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitanupang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral. pahina 85 – 88
pahina 88 – 90
pahina 91 – 97
pahina 98 – 105
pahina 299 – 305
pahina 305 – 320
pahina 320 – 323
pahina 323 – 28
pahina 299 – 305
pahina 305 – 320
pahina 320 – 323
pahina 323 – 28
Mga larawan
Index Card/Worksheet
Laptop, projector/manila paper
Post it notes
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
Pasagutan ang paunang pagtataya sa pahina 300 - 301. Hayaang A. Balik- Aral sa nakaraang aralin at/o markahan ng mga mag-aaral ang pagsisimula ng bagong aralin kanilang sariling papel gamit ang susi sa pagmamarka. a.Pagtukoy ng mga pansariling salik na nakaiimpluwensya sa pagtatakda ng mithiin B. Paghahabi sa layunin ng aralin b. Paggawa ng ulat ng pagpapalakas ng kahinaan ayon
Ipabasa ang panuto at halimbawa sa pahina 305 ng LM.
Magpanood ng video bago magsimula ang Ipabasa at ipagawa ang bahaging Pagganap sa talakayan pahina 323 – 326.
Pagtatakda ng mithiin ayon sa mga pamantayan sa pagtatakda ng mithiin.
a. Pagsusuri ng mga salik sa pagpili ng kursong akademiko o teknikalbokasyonal, negosyo o hanapbuhay sa pamamagitan ng anekdota o maikling kwento ng pagtatagumpay ng dalawang
sa MI o Chart of Abilities c. Paggawa ng ulat ng pagpapaunlad ng interes Ipagawa ang bahaging Pagtuklas C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa ng Dating Kaalaman sa pahina bagong aralin 302 – 303. Tumawag ng mga piling magD. Pagtalakay ng bagong konsepto at aaral upang magbahagi ng mga paglalahad ng bagong kasanayan#1 sagot. Ipagawa ang ulat ng E. Pagtalakay ng bagong konsepto at pagpapalakas ng kahinaan ayon paglalahad ng bagong kasanayan #2 sa MI o Chart of Abilities. Pasagutan ang tanong na: Nakaimpluwensya ba sa iyong pagbuo ng layunin sa buhay at pagpili ng kurso akademiko o F. Paglinang sa Kabihasaan teknikal-bokasyonal o negosyo (Tungo sa Formative Assesment) ang mga naging pag-unlad na ito sa iyong mga kahinaan at mga hilig o interes? Ipaliwanag. Tumawag ng ilang mag-aaral G. Paglalapat ng aralin sa pang-arawupang ibahagi ang ginawa sa araw na buhay klase.
H. Paglalahat ng Aralin I. Pagtataya ng Aralin Magdala ng ¼ na index card. J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation
IV. MGA TALA
Pilipino b. Pagpapaliwanag ng mahahalagang konsepto sa binasang sanaysay Ipabasa ang kwento nina G. Cecilio Pedro at Diosdado Banatao sa pahina 307 – 308.
Pasagutan ang mga tanong sa pahina Malayang talakayan sa Modyul 15. 309 ng LM. Matapos ang sapat na oras (Bigyan ng panahon ang mga mag-aaral ng pagsasagot tatawag ang guro ng mga upang magbigay ng mga ideya.) mag-aaral upang iwasto ang kanilang mga sagot.
Tumawag ng mga mag-aaral upang ibahagi ang mga sagot sa ginawang Pagganap
Ipaliwanag ang Exploring Occupations at -Pasagutan ang mga tanong sa pahina 323 Pasagutana ang mga tanong sa pahina 326 ng LM Business Worksheet na gagawin ng mga bahaging Pagninilay. mag-aaral sa pahina 309 – 311. Buuin ang batayang konsepto sa pahina 323 ng LM. Pasagutan ang mga tanong sa pahina 300 – 301 Ipagpapatulpy ng mga mag-aaral ang pagsagot sa Exploring Occupations at Business Worksheet sa kanilang bahay kung hindi ito matatapos.
Magdala ngdalawang (2) short bond sa susunod na pagkikita
Ipagawa ang bahaging Pagganap sa pahina 327.
Magnilay sa iyong mga istratehyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
V. PAGNINILAY A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya. B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation. C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng magaaral na nakaunawa sa aralin. D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation? E. Alin sa mga istratehyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ang aking punungguro at superbisor? G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Inihanda ni:
Sinayasat ni:
SHEILA MAE P. BALTAZAR Subject Teacher/SST-I
DIMNA R. EMNAS Aral Pan & EsP Department Head Designate Petsa: ___________________________________
GRADES 1 to 12 : DAILY LESSON LOG (Pangaraw-araw na Tala sa Pagtuturo)
Paaralan Osmeña National High School Guro Sheila Mae P. Baltazar Petsa/Oras Marso 13 – 24, 2017 Lunes
LAYUNIN
I.
A. Pamantayang Pangnilalaman B. Pamantayan sa Pagganap C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Martes
Baitang 7 Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao Markahan Ikaapat na Markahan Miyerkules
Huwebes
Biyernes
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga pansariling salik sa pagpili ng kursong akademiko o teknikal-bokasyonal, sining o isports negosyo o hanapbuhay. Naisasagawa ng mag-aaral ang pagtatakda ng mithiin gamit ang Goal Setting at Action Planning Chart.
(Isulat ang code ng bawat kasanayan)
II. NILALAMAN KAGAMITANG PANTURO A. Sanggunian 1. Mga pahina sa Gabay ng Guro 2. Mga Pahina sa Kagamitang pang-Mag-aaral 3. Mga pahina sa Teksbuk 4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo III.
PAMAMARAAN
Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
MODYUL 15: MGA PANSARILING SALIK SA PAGPILI NG KURSONG AKADEMIKO O TEKNIKAL-BOKASYONAL, SINING O ISPORTS, NEGOSYO O HANAPBUHAY Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitanupang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral. pahina 85 – 88
pahina 88 – 90
pahina 91 – 97
pahina 98 – 105
pahina 299 – 305
pahina 305 – 320
pahina 320 – 323
pahina 323 – 28
pahina 299 – 305
pahina 305 – 320
pahina 320 – 323
pahina 323 – 28
Mga larawan
Index Card/Worksheet
Laptop, projector/manila paper
Post it notes
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
Pasagutan ang paunang pagtataya sa pahina 300 - 301. Hayaang A. Balik- Aral sa nakaraang aralin at/o markahan ng mga mag-aaral ang pagsisimula ng bagong aralin kanilang sariling papel gamit ang susi sa pagmamarka. a.Pagtukoy ng mga pansariling salik na nakaiimpluwensya sa pagtatakda ng mithiin b. Paggawa ng ulat ng B. Paghahabi sa layunin ng aralin pagpapalakas ng kahinaan ayon sa MI o Chart of Abilities c. Paggawa ng ulat ng pagpapaunlad ng interes Ipagawa ang bahaging Pagtuklas C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa ng Dating Kaalaman sa pahina bagong aralin 302 – 303.
Ipabasa ang panuto at halimbawa sa pahina 305 ng LM.
Magpanood ng video bago magsimula ang Ipabasa at ipagawa ang bahaging Pagganap sa talakayan pahina 323 – 326.
Pagtatakda ng mithiin ayon sa mga pamantayan sa pagtatakda ng mithiin.
a. Pagsusuri ng mga salik sa pagpili ng kursong akademiko o teknikalbokasyonal, negosyo o hanapbuhay sa pamamagitan ng anekdota o maikling kwento ng pagtatagumpay ng dalawang Pilipino b. Pagpapaliwanag ng mahahalagang konsepto sa binasang sanaysay
Ipabasa ang kwento nina G. Cecilio Pedro at Diosdado Banatao sa pahina 307 – 308.
Tumawag ng mga piling mag-
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at aaral upang magbahagi ng mga paglalahad ng bagong kasanayan#1 sagot. Ipagawa ang ulat ng
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at pagpapalakas ng kahinaan ayon paglalahad ng bagong kasanayan #2 sa MI o Chart of Abilities.
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assesment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-arawaraw na buhay
Pasagutan ang tanong na: Nakaimpluwensya ba sa iyong pagbuo ng layunin sa buhay at pagpili ng kurso akademiko o teknikal-bokasyonal o negosyo ang mga naging pag-unlad na ito sa iyong mga kahinaan at mga hilig o interes? Ipaliwanag. Tumawag ng ilang mag-aaral upang ibahagi ang ginawa sa klase.
Pasagutan ang mga tanong sa pahina Malayang talakayan sa Modyul 15. 309 ng LM. Matapos ang sapat na oras (Bigyan ng panahon ang mga mag-aaral ng pagsasagot tatawag ang guro ng mga upang magbigay ng mga ideya.) mag-aaral upang iwasto ang kanilang mga sagot.
Magdala ng ¼ na index card.
Ipagpapatulpy ng mga mag-aaral ang pagsagot sa Exploring Occupations at Business Worksheet sa kanilang bahay kung hindi ito matatapos.
H. Paglalahat ng Aralin I. Pagtataya ng Aralin J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation
Tumawag ng mga mag-aaral upang ibahagi ang mga sagot sa ginawang Pagganap
Ipaliwanag ang Exploring Occupations at -Pasagutan ang mga tanong sa pahina 323 Pasagutana ang mga tanong sa pahina 326 ng LM Business Worksheet na gagawin ng mga bahaging Pagninilay. mag-aaral sa pahina 309 – 311. Buuin ang batayang konsepto sa pahina 323 ng LM. Pasagutan ang mga tanong sa pahina 300 – 301 Magdala ngdalawang (2) short bond sa susunod na pagkikita
Ipagawa ang bahaging Pagganap sa pahina 327.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya. B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation.
Magnilay sa iyong mga istratehyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng magaaral na nakaunawa sa aralin. D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation? E. Alin sa mga istratehyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ang aking punungguro at superbisor? G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Inihanda ni:
Sinayasat ni:
SHEILA MAE P. BALTAZAR Subject Teacher/SST-I
DIMNA R. EMNAS Aral Pan & EsP Department Head Designate Petsa: ___________________________________