Republic of the Philippines DEPARTMENT OF EDUCATION NATIONAL CAPITAL REGION DIVISION OF VALENUELA POLO NATIONAL !IG! SC!OOL ARALING PANLIPUNAN "# EKONOMIKS
I. LAYUNIN
A.Pa(antayangPangn'aa(an B. Pa(antayan sa Paggana7. Mga kasanayan sa Pagkat4t) II. NILALAMAN
Ara'n & 8 PAMBANSAN KITA KAAMITAN PANTURO A. Sangg4n'an ".M&$ P$hin$ s$ G$b$* n& Gu,o 0.M&$ P$hin$ s$ LM Mo+ule 1. Ib$ P$n& S$n&&uni$n& A)l$t 2. 5$,$&+$&$n& 5$&$%it$n %ul$ s$ Po,t$l n& Le$,nin& Resou,ce
PETSA: ARAW: LUNES
PETSA: ARAW: MARTES
PETSA: ARAW: MIYERKULES
PETSA: ARAW: HUWEBES
PETSA: ARAW: BIYERNES
Pangkat/Oras 1. Onyx :!!"#:!! $L %%% &. $'a()n* #:!!"+:!! $L %%% ,. O-a +:!!":!! $L %%% 0. arn2t :&!"1!:&! $L %%%
Pangkat/Oras 1. $'a()n* :!!"#:!! $L %%% &. A34a #:!!"+:!! $L %%% ,. O-a +:!!":!! $L %%% 0. arn2t :&!"1!:&! $L %%% H)(2r))(
Pangkat/Oras 1. $'a()n* :!!"#:!! $L %%% &. A(52r #:!!"+:!! $L %%%
Pangkat/Oras 1. Onyx :!!"#:!! $L %%% &. A34a +:!!":!! $L %%% ,. A(52r :&!"1!:&! $L %%%
Pangkat/Oras 1. Onyx :!!"#:!! $L %%% &. A34a #:!!"+:!! $L %%% ,. arn2t +:!!":!! $L %%% 0. O-a :&!"1!:&! $L %%% 6. A(52r 1!:&!"11:&! $L %%%
N$ip$p$%$l$s $n& %$l$li% n$ p$&'un$($ s$ %&$ p$n&un$hin& )$isip$n $t n$p$p$n$hon& is*u s$ e)ono%i)s $t p$%b$ns$n& p$&'unl$+ &$%it $n& %&$ )$s$n$*$n )$s$n$*$n $t p$&p$p$h$l$&$ n& %&$ +isiplin$n& p$nlipun$n tun&o s$ p$&hubo& n& %
*$n& %$p$nu,i- %$p$&nil$*- %$p$n$&ut$n- %$)$)$li)$s$n- p,o+u)tibo- %$)$t$,un&$n- $t %$)$t$on& %
*$n n& b$ns$ $t +$i&+i&. N$ip
l$s n& %$&'$$,$l $n& p$&'un$($ s$ %&$ se)to, n& e)ono%i*$ $t %&$ p$t$)$,$n& e)ono%i*$ nito s$ h$,$p n& %&$ h$%on $t p(e,s$ tun&o s$ p$%b$ns$n& p$&sulon& $t p$&'unl$+. An& %&$ %$&'$$,$l $* $)tibon& n$)i)ib$h$&i s$ %$$*os n$ p$&p$p$tup$+ $t p$&p$p$buti n& %&$ se)to, n& e)ono%i*$ $t %&$ p$t$)$,$n e)ono%i*$ nito tun&o s$ p$%b$ns$n& p$&sulon& $t p$& unl$+. N$)$p$&bibi&$* n& s$,ilin& N$s$s$*$s$t $n& ib$/t ib$n& &$%p$nin N$p$h$h$ N$p$h$h$l$&$ l$&$h$n h$n $n& s$%$'s s$%$'s$%$ $%$n& n& p$)$hu lu lu&$n s$ p$%b$ns$n& n& %$%$%
* $*$n $n& & Pilip ilipin ino o up$n up$n& & p$&)ilos p$&)ilos n& %
*$n& %
*$n& Pilipino p$,$ )$unl$,$n. %$)$tulon& s$ P$%b$ns$n& )$unl$,$n. s$ p$%b$ns$n& )$unl$,$n. YUNIT 1: MA SEKTOR SEKTOR N PAN" PAN" EKONOMIYA AT MA PATAKARAN PATAKARAN PAN EKONOMIYA NITO Ara'n 1 8 K)ns2-t) ng Paatan*aan Paatan*aan ng Pa(5ansang Ka4naran
YUNIT 1: MA SEKTOR SEKTOR N PAN" PAN" EKONOMIYA AT MA PATAKARAN PATAKARAN PAN EKONOMIYA NITO Ara'n 1 8 K)ns2-t) n g Paatan*aan ng Pa(5ansang Ka4naran
YUNIT 1: MA SEKTOR SEKTOR N PAN" PAN" EKONOMIYA AT MA PATAKARAN PATAKARAN PAN EKONOMIYA NITO Ara'n 1 8 K)ns2-t) ng Paatan*aan ng Pa(5ansang Ka4naran
G$b$* n& n& Gu,o P$ P$hin$ 012'030 LM Mo+ule P$hin$ 12#'140
G$b$* n& Gu Gu,o P$ P$hin$ 012'030 LM Mo+ule P$hin$ 12#'140
G$b$* n& n& Gu Gu,o P$hin$ 012'030 LM Mo+ule P$hin$ 12#'140
5$*$%$n$n IV6 E)ono%i)s 7in$&on& E+is*on 80#"39 P$hin$ 1"0'1": A,$lin "6 K)ns2-t) ng Paatan*aan Paatan*aan ng Pa(5ansang Ka4naran ni Ka4naran ni A,nel Ri;e,$ Ret,i;e+ f,o% Sli+esh$,e
5$*$%$n$n IV6 E)ono%i)s 7in$&on& E+is*on 80#"39 P$hin$ 1"0'1": A,$lin "6 K)ns2-t) ng Paatan*aan Paatan*aan ng Pa(5ansang Ka4naran ni Ka4naran ni A,nel Ri;e,$ Ret,i;e+ f,o% Sli+esh$,e
5$*$%$n$n IV6 E)ono%i)s 7in$&on& E+is*on 80#"39 P$hin$ 1"0'1": A,$lin "6 K)ns2-t) ng Paatan*aan ng Pa(5ansang Ka4naran ni Ka4naran ni A,nel Ri;e,$ Ret,i;e+ f,o% Sli+esh$,e Po(e,point
III. PAMAMARAAN B. I5a -ang kaga('tang A. Ba'k"ara sa nakaraang Pant4r) ara'n at/) -ags's'(4a ng 5ag)ng ara'n B. Pag9a9a5' sa ay4n'n ng ara'n 7. Pag"44gnay ng (ga 9a'(5aa sa 5ag)ng ara'n $. Pagtaakay ng 5ag)ng k)ns2-t) at -agaa9a* ng 5ag)ng kasanayan ;1 E. Pagtaakay ng 5ag)ng k)ns2-t) at -agaa9a* ng 5ag)ng kasanayan ;& <. Pag'nang sa Ka5'9asan 8Tun&o s$ Fo,%$ti;e Assess%ent9
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain bawat araw.Para sa holistikong pagkahubog,gabayan ang mga mag-aaral gamit ang istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw Po(e,point Po(e,point na karanasan. 7$)it n$&)$)$,oon n& M$*$%$n $t Ano $n& P$&'unl$+ $t $no $n& P$&sulon&< Ano $n& !DI< M$hi,$p< M&$ S$li) s$ P$&sulon& n& E)ono%i*$ s$ 7$ns$ P$$no %$susu)$t )un& %$* p$l$t$n+$$n n& 5$unl$,$n n& is$n& b$ns$< P$&t$l$)$* n& !u%$n De;elop%ent In+e?
Ip$li($n$&6 5un& =$l$n& Co,,upt=$l$n& M$hi,$p> 7$ns$ )o hul$ %o>
P$ &t$l$ )$* n& 5onsep to n& 5$unl $,$n
An t$s n& P$& unl$+ n& 7$ns$
P$n &)$t$n& G$($in6 M&$ Tu n&)ul in n & Pilipino s$ P$&unl$+ n& 7$ns$
M&$ S$li) n& P$&sulon& n& E)ono%i*$
Aspeto n& !u%$n De;elop%ent In+e?
An& b$($t p$n&)$t $* %$&)$)$,oon n& sho,t s)it tun&)ol s$ %&$ tun&)ulin n& %&$ Pilipino s$ 5$unl$,$n n& 7$ns$.
. Pagaa-at ng Ara'n sa Pang"ara"ara na 549ay H. Pagaa9at ng Ara'n
P$$no )$ %$)$)$tulon& up$n& %$)$%it $n& P$%b$ns$n& 5$unl$,$n< 7$)it )$il$n&$n p$&butihin $n& p$%u%uh$* n& %
*$n<
M&$ P$%$nt$*$n n& !u%$n De;elop%ent In+e? P$&s$&ot )un& OO o !In+e $n& tinut u)o* n& P$n&un&us$p
I. Pagtataya ng Ara'n
M$i)lin& P$&susulit6 ". F$@$,+o 0. A%$,t*$ Sen 1. To+$,o $t S%ith 2. P$&'unl$+ 3. P$&sulon&
=. Karag*agang gaa'n -ara sa tak*ang ara'n at r2(2*'at')n I>. MA TALA
>. PANINILAY
A. 7il$n& n& %$&'$$,$l n$ n$)$)uh$ n& #B s $ p$&t$t$*$ 7. 7il$n& n& %$&'$$,$l n$ n$n&$n&$il$n&$n n& ib$ p$n& &$($in p$,$ s$ ,e%e+i$tion C. N$)$tulon& b$ $n& ,e%e+i$l< 7il$n& n& %$&'$$,$l n$ n$)$un$($ s$ $,$lin D. 7il$n& n& %&$ %$&'$$,$l n$
Ano $n& )$hulu&$n n& 5$unl$,$n< Ano $n& P$&)$)$ib$ n& P$&sulon& $t P$&'unl$+< Ano'$no $n& %&$ Se)to, n& E)ono%i*$<
Su,iin $n& %&$ b$ns$ $*on s$ $nt$s n& 5$unl$,$n nito.
S$ i$n& sho,t bon+ p$pe,- %$& isip n& S$ i$n& sho,t bon+ p$pe,- %$& isip n& l$,$($n n$ (Bawal ang takdang aralin o anumang %$* )$u&n$*$n s$ s$lit$n& 5$unl$,$n Gawain tuwing biyernes. -Duterte ) l$,$($n n$ %$* )$u&n$*$n s$ s$lit$n& 5$unl$,$n. Lagyan ng tsek para sa angkop na tala: Lagyan ng tsek para sa angkop na tala: Lagyan ng tsek para sa angkop na tala: pagpapatuloy ng aralin !new lesson) pagpapatuloy ng aralin !new lesson) pagpapatuloy ng aralin !new lesson) pagpapatuloy ng aralin !re-tea"h) pagpapatuloy ng aralin !re-tea"h) pagpapatuloy ng aralin !re-tea"h) pagpapatuloy ng aralin !la"k of time) pagpapatuloy ng aralin !la"k of time) pagpapatuloy ng aralin !la"k of time) hindi naituro ang aralin !"lass suspension) hindi naituro ang aralin !"lass suspension) hindi naituro ang aralin !"lass suspension) iba pa iba pa iba pa Magnilay sa iyong istratehiyang pagtuturo. #ayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito maisasakatuparan$ %no pang tulong ang maaari mong gawin upang sila&y matulungan$ #ukuyin ang maaari mong itanong ' ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikta.
Inih$n+$ ni6 B5. Mary =)y B. E*4r'a ng. )r'a A. B)n'@a?') Te$che, I
Itin$l$ ni6
Sin$n&'$*un$n ni6 ng. L4?'a H. >2ran) M$ste, Te$che,
AP'!e$+ Te$che, III